ผู้เขียน หัวข้อ: # ความศรัทรา ที่มากเกินกว่าสิ่งอื่นใด #  (อ่าน 74305 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanghin66

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 9
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
    • ร้านวังหิน66
Re: # ความศรัทรา ที่มากเกินกว่าสิ่งอื่นใด #
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 11:19:31 pm »
 :o :o :o :o :o :o :o เยี่ยมมากๆครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ chonburifc

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: # ความศรัทรา ที่มากเกินกว่าสิ่งอื่นใด #
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:32:23 pm »
ผมต้องขอบคุณพี่บอยมากนะครับ ที่ได้ลง รูป วัตถุมงคล เครื่องราง ของหายากต่างๆของหลวงพ่อ ที่ทำให้เด็กรุ่นหลังอย่างผมได้ดูได้ชมของหายาก
แต่ที่ประทับใจมากกว่านั้นคือ ความตั้งใจของพี่ที่ได้ถ่ายทอดให้ผู้ชมได้ดูกัน

ตัวผมเองรู้จักเเละศรัทธาหลวงพ่อมาได้ประมาณ 2 ปี เคยไปทอดกฐินเมื่อปีที่เเล้วมา ไปวัดประมาณ2-3เดือน/ครัง (ผมอยู่ชลบุรี) ตอนนี้ยังไม่มีพระของหลวงพ่อแท้ๆเเต่ได้เช่าบูชารูปหลวงพ่อจากวัดมาติดตัวตลอด
ชีวิตผมถึงแม้อายุเเค่ 19 เเต่รับรู้ได้ถึงความศักดิ์ศิทธ์ของหลวงพ่อ ผู้หลักผู้ใหญ่รักเมตาผม

ตอนนี้ผมเก็บตังค์อยู่กะว่าจะหาพระของหลวงมาติดตัวสัก1องคฺ์ อยากให้พี่บอยหรือพี่ๆท่านอื่นช่วยแนะนำหน่อยสำหรับพระองค์เเรกที่ผมตั้งใจเก็บตังค์เอง ผมกะว่าจะเก็บให้ได้ซัก 15000-18000 ตอนนี้ได้ 5000 กว่าเเล้ว
จะบูชาอะไรดี ในใจชอบรูปถ่ายพรรษาสุดท้าย เเต่ก็อยากได้เนื้อผง

ออฟไลน์ บอย บางระจัน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:33:59 am »
ในใจน้องคิดถูกแล้วครับ รูปพรรษาสุดท้ายปี21 หลังจีวรพุทธคุณไม่แพ้รุ่นอื่นๆเลย เรื่องเมตตาแค้ลวคลาดเป็นเลิศราคายังไม่แพงมากครับ  ส่วนพระเครื่องเนื้อผงพิมพ์อื่นๆๆที่น้องอยากได้เดี๋ยวหลวงพ่อก็มาโปรดเองครับ ขอให้น้องสมหวังกับสิ่งที่น้องปรารถนาไว้นะครับ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 07:20:35 pm »
ขอบคุณมากครับพี่บอย คิดว่าอีกเดือนผมคงสมปราถนา

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 08:40:47 pm »
เข้ามาอ่านรอบที่ 3 อ่านแล้วรู้สึกดี สุขใจ บอกไม่ถูกเลยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #239 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 08:40:47 pm »

Facebook Comments