ผู้เขียน หัวข้อ: อาถรรพ์ เจ้าที่แรง  (อ่าน 5458 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอ

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อาถรรพ์ เจ้าที่แรง
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:25:47 pm »
ประสบการณ์สดๆ ร้อนๆ เมื่อคืนนี้เองครับ เป็นงานเลี้ยงอำลางานเกษียณ และ เออรี่ ของข้าราชการ กรุงเทพมหานคร ในห้องประชุมผมมีหน้าที่ฝ่ายเครื่องเสียง และกิจกรรมนันทนาการ ก็ต้องไปเตรียมอุปกรณ์เครื่องเสียง คาราโอเกะ ในห้องจัดเลี้ยง ซึ่งในห้องจัดเลี้ยงนี้มีอาถรรพเจ้าที่์แรง พี่ๆที่ทำตรงนี้มาก่อนเล่าให้ฟังว่า ทุกครั้งจะต้องมีอะไรติดขัดเสมอ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับผมลองเครื่องเสียงประมาณครึ่งชั่วโมง ลืมบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง เพียงแค่ยกมือขมาว่าผมมาจัดเลี้ยงงานเกษียณให้พี่ๆเขา พวกเราเล่นไปได้ซัก 2 ชั่วโมงเห็นจะได้ อยู่ๆไมค์ก็ไม่ดังขึ้นมาดื้อๆ ทั้งที่่ก่อนหน้าที่ผมเข้ามาพวกเขายังพูดดังกันอยู่เลย พอแก้ปัญหาไม์คดังได้ ทีนี้ลำโพงไม่ดังบ้าง แก้กันอยู่พักใหญ่ งานก็เริ่มไปกลางงานแล้ว ทุกคนมองหน้ากันว่าเกิดอารายกันขึ้น หน้าสิ่วหน้าขวาน อะไรตอนนี้เจ้านายก็หันมาถามผมว่าเกิดอะไรขึ้น ผมก็ไม่รู้จะทำอะไรก็เลยกลับไปเอาลำโพงของตัวเองมา ลำโพงของผมจะมีรูปหลวงพ่อกวย ติดอยู่ด้วย พอติดตั้งสำโพงของผมเสร็จ ผมก็ยกมือไหว้ หลวงพ่อกวย ขอบารมีหลวงพ่อช่วยให้งานพี่ๆ เขาสำเร็จทีเถอะ ไม่น่าเชื่อ ตลอดทั้งงานราบรื่นไปด้วยดี ไม่มีติดขัด เพียงเพราะรูปหลวงพ่อที่ติดหลังลำโพงนี่เองอาถรรพต่างๆในห้องนั้นก็ไม่เกิดขึ้นจนกระทั่งจบงาน สาธุครับหลวงพ่อ

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
Re: อาถรรพ์ เจ้าที่แรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:11:41 pm »

หลวงพ่อท่านศักดิ์สิทธิ์ รูปจะทันหรือไม่ทัน ก็เหมือนกัน

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:33:01 pm »
หลวงพ่อกวยท่านสุดยอดครับ ยิ่งเรื่องเจออาถรรพ์แบบนี้หายห่วงเลยครับ กราบหลวงพ่อกวย  :) :) :)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 01:10:57 pm »
นึกถึงหลวงปู่กวยครั้งใดขนลุกทุกทีอ่ะน่ะแปลกมากครับพี่น้อง
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ pramate

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:30:44 pm »
หลวงพ่อเก่งมากๆครับ นับถือสุดใจ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:30:44 pm »

Facebook Comments