พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > ทำเนียบวัตถุมงคลประเภทเครื่องรางต่าง ๆ ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

มีด หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ที่ท่านตอกให้ศิษย์ใกล้ชิดด้วยตัวท่านเอง

(1/2) > >>

bear17:
เป็นมีดยุคแรกๆท่านทำให้ศิษย์ท่านนี้ซึ่งเป็นศิษย์สักยุคแรกๆของท่านก่อนลุงหล่อนก่อนอาจารย์ทรงและยังเป็นญาติกับท่านด้วย ท่านมอบให้ตอนลุงท่านนี้สึกจากการเป็นพระเมื่อประมาณปีพ.ศ ๒๔๙กว่าเพื่อไว้ป้องกันตัวและช่วยเหลือคน ....จึงถือว่าเป็นมีดในตำนานเล่มหนึ่งเลยทีเดียวครับที่หลวงพ่อเป็นผู้ตอกให้กับมือและใบมีดก็ใช้วัตถุอาถรรพ์7อย่างหล่อหลอมขึ้นมาตามตำราจึงควรค่าแก่การอนุรักษ์ไว้ให้ลูกหลานศิษย์สายหลวงพ่อไว้ชมและศึกษาเพื่อเป็นวิทยาทานกันต่อไปครับ...และเนื่องในโอกาสดีที่เวปไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย ดอทคอม ได้เปิดกระดานสนทนา และตรงกับวันครูผมจึงถือโอกาสอันดีนี้ลงโชว์มีดในตำนานและหนึ่งในดวงใจของผม เพื่อเผยแพร่กิตติคุณของ หลวงพ่อกวย ชุตินธโร แห่ง วัดโฆสิตาราม เพื่อเป็นวิทยาทานต่อไปครับ....

bear17:
ชมพุทธศิลปของท่านสิครับ ว่าเข้มขลังขนาดไหนครับ...

สำนักจันทร์:
 :o ขอบคุณครับพี่หมี สุดยอดครับ

saksitlew:
 :o :o :o ได้เห็นของดี ของพี่หมีแล้ว  ;D

บอล อุทัย:
สวัสดีและยินดีต้อนรับ สู่บ้านหลังใหม่ครับพี่ bear17  ;D ;D ;D ;D ;D
มีดที่ท่านทำให้เฉพาะคนแบบนี้หายากครับ หาชมได้ยากยิ่งครับพี่
ขอบคุณมาก ๆ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version