พระเครื่องวัตถุมงคล จังหวัดอุทัยธานี > ถามตอบ ศึกษา พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อพลอย

@@ มีดหมอหลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง @@

(1/2) > >>

@@ เขยอุทัย @@:
ขนาด 9 นิ้วครับ ดี ไม่ดี เต็มที่ครับ

SODA 405:

....โดยส่วนตัวในสมัยก่อนผมไม่เคยเห็นนะครับ! ::) ::) ::)

ฝุ่นดิน:
     ขออนุญาติชี้แจงไปด้วยเลยครับ เนื่องจากในเรื่องหลวงปู่พลอย ที่ผมเขียนลงในนิตยสารสยามอมูเลทมีรูปมีดหมอในลักษณะันี้เป็นภาพประกอบในเรื่องด้วย แต่ต้องขออกตัวไว้ก่อน ว่าไม่ใช่ภาพที่ผมส่งไป เป็นภาพที่ทางฝ่ายศิลป์ของนิตยสารหามาประกอบเอง โดยไม่ได้ปรึกษาผม
     เรื่องมีดหมอนี้ได้สอบถามคนเฒ่าคนแก่ลูกศิษย์หลวงปู่ยุคเก่าแล้วก็บอกว่า ไอ้ที่ตอกเป็นตัวหนังสือระบุชื่อนี่ไม่เคยเห็น มีก็แต่จะซื้อมาให้เสกเฉพาะบุคคลพอมีอยู่บ้าง

ทิดหนึ่ง ชี้แจงอีกทีครับ ขอเรื่องเหรียญหล่อเนื้อทองเหลืองไปด้วยเลย

bee:
เคยเห็นอยู่  1 เล่ม เหมือนกันครับ อยู่ที่ จ่าเจี๊ยบ นครสวรรค์ เห็นว่าที่มาดีมากๆครับ

ลองสอบถามดูเอาเอง ครับ รอฟังท่านอื่นดูครับ  :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

@@ เขยอุทัย @@:
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version