ผู้เขียน หัวข้อ: @@ มีดหมอหลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง @@  (อ่าน 5518 ครั้ง)

ออฟไลน์ @@ เขยอุทัย @@

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
@@ มีดหมอหลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง @@
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:08:07 pm »
ขนาด 9 นิ้วครับ ดี ไม่ดี เต็มที่ครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: @@ มีดหมอหลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง @@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 04:16:03 pm »

....โดยส่วนตัวในสมัยก่อนผมไม่เคยเห็นนะครับ! ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ฝุ่นดิน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • ฝุ่นดินท้องถิ่นนิยม 084-7208460
Re: @@ มีดหมอหลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง @@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 05:07:18 pm »
     ขออนุญาติชี้แจงไปด้วยเลยครับ เนื่องจากในเรื่องหลวงปู่พลอย ที่ผมเขียนลงในนิตยสารสยามอมูเลทมีรูปมีดหมอในลักษณะันี้เป็นภาพประกอบในเรื่องด้วย แต่ต้องขออกตัวไว้ก่อน ว่าไม่ใช่ภาพที่ผมส่งไป เป็นภาพที่ทางฝ่ายศิลป์ของนิตยสารหามาประกอบเอง โดยไม่ได้ปรึกษาผม
     เรื่องมีดหมอนี้ได้สอบถามคนเฒ่าคนแก่ลูกศิษย์หลวงปู่ยุคเก่าแล้วก็บอกว่า ไอ้ที่ตอกเป็นตัวหนังสือระบุชื่อนี่ไม่เคยเห็น มีก็แต่จะซื้อมาให้เสกเฉพาะบุคคลพอมีอยู่บ้าง

ทิดหนึ่ง ชี้แจงอีกทีครับ ขอเรื่องเหรียญหล่อเนื้อทองเหลืองไปด้วยเลย

ออฟไลน์ bee

• สมาชิก
  • Thank You
  • ต้นฉบับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 12:49:05 pm »
เคยเห็นอยู่  1 เล่ม เหมือนกันครับ อยู่ที่ จ่าเจี๊ยบ นครสวรรค์ เห็นว่าที่มาดีมากๆครับ

ลองสอบถามดูเอาเอง ครับ รอฟังท่านอื่นดูครับ  :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)
ชีวิตที่เหลือเพื่อบูรพาจารย์อุทัย   บูรพาจารย์อุทัยไม่แพ้ใครใดในโลก

ออฟไลน์ @@ เขยอุทัย @@

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:11:26 am »
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:11:26 am »

Facebook Comments