ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการบูชาพระเครื่อง หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม(บ้านแค)  (อ่าน 67930 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
หลวงพ่อเป็นที่พึ่งของเหล่าศิษย์ทุกคนครับ  นับถือหลวงพ่ออย่างสุดใจ

ออฟไลน์ yukapee

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สาธุครับสิ่งเหล่านี้จะจำไว้ไม่ลบเลือนครับ

ออฟไลน์ Ramintra 39

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับ ศิษย์รุ่นพี่ ๆ ทุกคนที่เคารพ   ได้อ่านสิ่งดี ๆ หลาย ๆอย่าง ของหลวงพ่อ และของศิษย์ของหลวงพ่อ ไม่เสียดายเวลาที่ได้รู้จักเวป ของลูกศิษย์พี่ ๆ ที่ได้ทำขึ้น  ถ้าผมไม่รู้จักเวปนี้   ผมก็คงแครู้จักว่า นี่เป็นพระของหลวงพ่อกวย วัดโฆษิต อยู่ จ ชัยนาท ตามหนังสือพระเครื่องต่าง ๆ  ///// ตั้งแต่เข้ามาศึกษา อ่านประวัติของหลวงพ่อกวย และอีกหลาย ๆอย่าง ที่ศิษย์รุ่นพี่ ที่พยายามเสนอมาในเวป  ศรัทธาครับ  เข้ามาในเวป เข้ามาอ่าน ประวัติของหลวงพ่อ ดูภาพถ่าย ปฏิกริยาต่าง ของหลวงพ่อ กี่ครั้ง ๆ ก็ไม่เบื่อ รู้สึกสบายใจ อีกด้วยครับ   /// เมื่อเร็ว นี้ ผมได้ไปที่วัดหลวงพ่อเลย ไปกราบกายทิพย์ของหลวงพ่อ และจุดธูปอฐิทาน ถ้าลูกเป็นคนดีพอรับลูกเป็นศิษย์ของหลวงพ่อด้วยครับ  ผมยังได้บูชาภาพถ่ายหลวงพ่อมา 2 ภาพ  และเหรียญย้อนยุคมา เหรียญหนึ่ง  1 ภาพบนห้องพระ  อีกภาพต้องที่หน้า com ข้างล่างที่ทำงานผม    /// และต่อจากนี้ กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวผมแล้ว   ผมจะเป็นคนดีพอ ที่หลวงพ่อจะคุ้มครองผมไหมครับ  นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ 3 ครั้ง ก่อนออกไปทำงานเช้า หรือไปไหน ก็ไดเทั่วแผ่นดินไทย (ยกเว้น 3 จังหวัดภาคใต้)
หลวงพ่อคุ้มครองเสมอ

ก็ขอขอบคุณทุก ๆสิ่ง ที่ศิษย์พี่ ๆ ได้จัดทำขึ้นมา ที่ทำให้คนรุ่นหลัง ๆ อย่างผมได้พบสิ่ง ดี ๆ ขอให้หลวพ่อคุ้มครองด้วยเท :) :)อญฯ 

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับ ศิษย์รุ่นพี่ ๆ ทุกคนที่เคารพ   ได้อ่านสิ่งดี ๆ หลาย ๆอย่าง ของหลวงพ่อ และของศิษย์ของหลวงพ่อ ไม่เสียดายเวลาที่ได้รู้จักเวป ของลูกศิษย์พี่ ๆ ที่ได้ทำขึ้น  ถ้าผมไม่รู้จักเวปนี้   ผมก็คงแครู้จักว่า นี่เป็นพระของหลวงพ่อกวย วัดโฆษิต อยู่ จ ชัยนาท ตามหนังสือพระเครื่องต่าง ๆ  ///// ตั้งแต่เข้ามาศึกษา อ่านประวัติของหลวงพ่อกวย และอีกหลาย ๆอย่าง ที่ศิษย์รุ่นพี่ ที่พยายามเสนอมาในเวป  ศรัทธาครับ  เข้ามาในเวป เข้ามาอ่าน ประวัติของหลวงพ่อ ดูภาพถ่าย ปฏิกริยาต่าง ของหลวงพ่อ กี่ครั้ง ๆ ก็ไม่เบื่อ รู้สึกสบายใจ อีกด้วยครับ   /// เมื่อเร็ว นี้ ผมได้ไปที่วัดหลวงพ่อเลย ไปกราบกายทิพย์ของหลวงพ่อ และจุดธูปอฐิทาน ถ้าลูกเป็นคนดีพอรับลูกเป็นศิษย์ของหลวงพ่อด้วยครับ  ผมยังได้บูชาภาพถ่ายหลวงพ่อมา 2 ภาพ  และเหรียญย้อนยุคมา เหรียญหนึ่ง  1 ภาพบนห้องพระ  อีกภาพต้องที่หน้า com ข้างล่างที่ทำงานผม    /// และต่อจากนี้ กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวผมแล้ว   ผมจะเป็นคนดีพอ ที่หลวงพ่อจะคุ้มครองผมไหมครับ  นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ 3 ครั้ง ก่อนออกไปทำงานเช้า หรือไปไหน ก็ไดเทั่วแผ่นดินไทย (ยกเว้น 3 จังหวัดภาคใต้)
หลวงพ่อคุ้มครองเสมอ

ก็ขอขอบคุณทุก ๆสิ่ง ที่ศิษย์พี่ ๆ ได้จัดทำขึ้นมา ที่ทำให้คนรุ่นหลัง ๆ อย่างผมได้พบสิ่ง ดี ๆ ขอให้หลวพ่อคุ้มครองด้วยเท :) :)อญฯ 

ยินดีต้อนรับครับ เป็นคนดีมีศีล ทำทบุญทำทาน ภาวนา ใครก็รักก็ช่วยเหลือคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ Engineer19

• ผมว่าคิดดีอย่างเดียวไม่พอ ต้องทำให้ดีได้ดังที่คิดด้วย
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • นิสิวังพรหมมามะอะอุ
ตั้งแต่ผมได้พระหลวงพ่อมาอาราธนาติดตัว กล้าพูดได้ว่าเคยอาราธนาพระเครื่องของหลวงปู่หลวงพ่ออื่นๆมา นับไม่ถ้วน แต่ที่รู้สึกได้ คือของหลวงพ่อกวยและหลวงปู่ทวดเท่านั้น ที่ผมเชื่อซะยิ่งกว่าเชื่อ นับถือซะยิ่งกว่านับถือ ทุกเดือน ผมจะขับรถไปวัดบ้านแค ไปนั่งจุดธูปต่อหน้ารูปหล่อหลวงพ่อ และเข้าไปกราบสังขารของหลวงพ่อในวิหาร แล่้วก็ขอพระที่ดูแล เข้าไปลอดโลงแก้วบรรจุสังขารหลวงพ่อ เวลาลอดผมจะพูดว่า "อุปสรรคใด กิจใดที่ติดขัด อันจะเกิดขึ้นแก่ผม ขอบารมีหลวงพ่อ ได้โปรดสลัดปัดเป่า ให้ทุเลา ลุล่วง ให้ผมรอดพ้นจากอุปสรรคนั้นด้วยเถิด" ซึ่งก็เป็นตามนั้นตลอดมา ก่อนกลับก็ไม่ลืมบริจาคเงินเข้าไว้ เพื่อทำนุบำรุงเสนะสนะในวัดบ้านแคด้วย

ผมไม่เคยท่องคาถาปลุกเลย มีแต่ระลึกถึงท่านโดย หลับตานึกเห็นท่านนั่งลอยอยู่ตรงหน้า(จำเอามาจากรูปในเว็บนี้แหละครับ) แล้วพูดขอพร ขอให้สำเร็จ ลุล่วงในหน้าที่การงาน ไม่เคยขอหวย ขอให้การงานสำเร็จ มีงานเข้ามามากๆ อยู่เย็นเป็นสุขเป็นพอ

ที่พี่บอลกล่าวมาทั้งหมดนั้น ผมว่ามีเหตุผลทั้งสิ้น หากเราตั้งหน้าตั้งตา ขยันหมั่นเพียร มีหลวงพ่อเป็นที่ยึดเหนี่ยว เป็นที่พึ่ง ที่ระลึก ให้เรารอดพ้นจากอุปสรรคที่มารบกวน มาขัดขวาง การดำเนินชีวิต ที่สำคัญอย่าลืมว่า เราก็ควรเก็บสะสมทรัพย์ที่ได้มา และแบ่งออกเป็น 4 ส่วนคือคือ
1.เพื่อทำนุบำรุงบิดามารดา
2.เพื่อบริจาคทำบุญ ทำทาน กับวัด โรพยาบาล และผู้ด้อยโอกาส (และเก็บไว้เช่าบูชาวัตถุมงคลหลวงพ่อ อิอิ หมดไปเยอะแล้ว แต่ก็ได้มาแต่หลักๆ)
3.เก็บไว้เลี้ยงชีพ จับจ่ายใช้สอย และเพื่อรักษาตน เมื่อยามเจ็บไข้
4.เก็บยาว นอนนิิ่ง เอาไว้ในธนาคาร เพื่อสร้างฐานะของตนให้มั่นคง

สุดท้าย ไม่เบียดเบียนคนอื่น ไม่ซ้ำเติมคนอื่นที่ทำผิดพลาด ช่วยเหลือคนอื่นเพื่อเขาเดือดร้อน และต้องหมั่นคิดดี แล้วนำสิ่งที่คิด มาทำด้วย จะดีมากครับ  ::) ::) ::) ::) ::)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments