พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ > วัตถุมงคลประเภทเครื่องราง หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ

ตะกรุดโทน7 นิ้ว หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ เชือกขาวครับ

(1/2) > >>

ballyhouse2:
ตะกรุดโทน7 นิ้ว หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ เชือกขาวครับ ตะกรุดดอกนี้ถักเชือกและลงรักดำครับ (มีทั้งแบบไม่ทักเชือก และทักเชือกไม่ลงรักครับ) เชือกคาดเอวทำมาจากผ้าขาวห่อศพ(มีแบบผ้าจีวรด้วยนะครับ)ลงอักขระแล้วขวั้นทำเป็นเกลียว สูตรเดียวกับหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ครับ หลวงพ่อเชื้อท่านได้เรียนวิชาทำตระกรุดมาจากหลวงพ่อโมครับ ไม่มีตระกรุดหลวงพ่อโม ใช้ตระกรุดหลวงพ่อเชื้อแทนได้ครับ  ;)

SODA 405:

....มาชมของดีครับ!  ;)

ballyhouse2:

--- อ้างจาก: SODA 405 ที่ พฤศจิกายน 21, 2011, 11:40:40 am ---
    ....มาชมของดีครับ!  ;)

--- End quote ---
ขอบคุณครับพี่ SODA 405  :)

boypea:
ชอบเลยครับคุณ ballyhouse2  :-* :-* :-*

โอ๋ชัยนาท:
สวยมากๆเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version