พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ > วัตถุมงคลประเภทเครื่องราง หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ

ตะกรุดโทน7 นิ้ว แบบไม่ถักเชือก หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ

(1/1)

ballyhouse2:
ตะกรุดโทน7 นิ้ว หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ เชือกผ้าจีวรของหลวงพ่อครับ ตะกรุดดอกนี้ไม่ได้ถักเชือกครับเป็นตะกรุดเปลือยสภาพสวยมากๆๆครับ เชือกคาดเอวทำมาจากผ้าจีวรครับลงอักขระแล้วขวั้นทำเป็นเกลียว สูตรเดียวกับหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ครับ หลวงพ่อเชื้อท่านได้เรียนวิชาทำตระกรุดมาจากหลวงพ่อโมครับ ไม่มีตระกรุดหลวงพ่อโม ใช้ตระกรุดหลวงพ่อเชื้อแทนได้ครับ  :D

boypea:
ยอดเยี่ยมมากครับ  :o :o :-*

ballyhouse2:
ขอบคุณครับคุณ boypea  ;)

Bayaksine:
ถือว่าหายากมากแล้วนะ แล้วไม่ค่อยมีคนเล่นด้วยผมว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version