ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายหลวงพ่อ จากร้านค้าข้าง ๆ วัด  (อ่าน 3020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mc_Tany

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "อิติ สุคโต ชุตินฺธโร นโมพุทฺธาย"
รูปถ่ายหลวงพ่อ จากร้านค้าข้าง ๆ วัด
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:11:30 pm »
            ผมมีโอกาสได้ไปกราบหลวงพ่อมาเมื่อวันนี้ 26 ตุลา 54 ที่ผ่านมานี่เอง ครั้งแรกเลยที่มีโอกาสได้ไปกราบหลวงพ่อท่าน

ดีใจครับดีใจ..! เดินดูชมพระหลวงพ่อ วัตถุมงคลต่างในตู้(แอบอธิษฐานอยู่ครับว่า องค์ไหนก็ได้ครับหลวงพ่อในตู้นี้ ถ้าผมมีวาสนา)

ก็ได้บูชาพระบูชาหลวงพ่อขนาด 3.9 นิ้ว(1,000)เห็นจะได้,สติ๊กเกอร์ติดหน้ารถ(50)และพระสมเด็จองค์เล็กๆ(500) พระอาจารย์

ที่ดูแลท่านบอกว่า เป็นพระกรุของวัดแห่งหนึ่ง
(ผมจำไม่ได้ว่าชื่อวัดอะไร)แต่หลวงพ่อร่วมปลุกเสกด้วย ก็คัดอยู่นานครับ สุดท้ายก็องค์

ที่เราจับและมองเป็นครั้งแรก บูชาเสร็จก็ขออนุญาตท่านเข้าไปในห้องที่ประดิษฐานสรีระของหลวงพ่อ เอาของที่บูชาไปวางแนบกับ

ขาเก้าอี้ที่รองสรีระหลวงพ่อฯ แล้วก็สวดมนต์ถวายหลวงพ่อ ก็ไม่มีอะไรมาก ก็บทพระพุทธเจ้า พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ แล้วก็พระคาถา

ของหลวงพ่อ ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย (อิ่มครับ)

เสร็จแล้วก็กราบลาท่าน ออกมาหาซื้อน้ำดื่มร้านค้าแรกที่อยู่ข้าง ๆ วัด เหลือบไปเห็นรูปถ่ายที่เจ้าของร้านติดไว้บนขื่อในร้าน

เป็นดั่งที่เห็นนั่นแหละครับ.. เจ้าของร้านบอกว่า เป็นพิธีโกนจุกพี่ชายของเธอเอง ตอนนี้เจ้าจุกคนนั้นอายุก็น่าจะประมาณ 50 กว่า ๆ ได้

มีหลายเรื่องเลยครับที่น้าคนนั้นเมตตาเล่าให้เราฟัง           

โชคดีมีกล้องติดมือไปด้วย ผมก็เลยกดชัดเตอร์ กดแล้วกดอีก  ภาพที่คิดว่าสวยที่สุดก็คือภาพนี้แหละ  จึงถือโอกาสขอ

อนุญาตน้าเจ้าของภาพนั้น ณโอกาสนี้ด้วย ขอแบ่งปันให้พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายได้ชื่นชมด้วยกัน

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: รูปถ่ายหลวงพ่อ จากร้านค้าข้าง ๆ วัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:16:52 pm »
ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่าครับ โชคดีที่ได้กราบหลวงพ่อ ได้ทั้งของดี ได้ทั้งบุญ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ Mc_Tany

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "อิติ สุคโต ชุตินฺธโร นโมพุทฺธาย"
Re: รูปถ่ายหลวงพ่อ จากร้านค้าข้าง ๆ วัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:22:37 pm »
เสียดายครับ ไม่สามารถลงไฟล์ที่ใหญ่กว่านี้ได้.. ถ้าลงได้ พี่ ๆ น้อง ๆ คงได้นำไปอัดขนาดใส่กรอบได้สบายเลย

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:35:55 pm »
เสียดายครับ ไม่สามารถลงไฟล์ที่ใหญ่กว่านี้ได้.. ถ้าลงได้ พี่ ๆ น้อง ๆ คงได้นำไปอัดขนาดใส่กรอบได้สบายเลย

[1color=red+]ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่า และภาพถ่ายที่นำมาฝากให้ดูกัน[1/color+]

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:38:31 pm »
[1b+]รอฟังเรื่องเด็ด ๆ อยู่ครับ[1/b+]

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:38:31 pm »

Facebook Comments