ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแค่รูปถ่ายของหลวงปู่กวยช่วย???  (อ่าน 5103 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลิงแดง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆและทุกๆสมาชิกศิษย์หลวงปู่กวยทุกท่านครับ เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อไม่นานมานี้ผมได้เช่ารูปรูปถ่ายหลังจีวร ปี ๒๑ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม รูปนี้เป็นรูปขนาดห้อยคอ เช่ามากับพี่ต้อมสำนักจันทร์และเรื่องมีอยู่ว่าวันนั้นลูกชายของผมตัวร้อนไข้ขึ้นสูงผมหัวอกคนเป็นพ่อเห็นลูกตัวร้อนเลยจิตใจฝ่อห่อเหี่ยวไม่รูจะทำอย่างไรกลุ้มๆๆๆๆเลยไม่รูจะทำอย่างไรดี เวลานั้นเป็นตอนเช้ามืดเสียด้วยลูกชายผมทั้งอ๊วกทั้งท้องร่วงในใจก็กลัวว่าลูกชายจะเป็นอะไรไปมากกว่านี้คลีนิกไกล้บ้านก็ยังไม่เปิดทำการรักษา
เลยคิดถึงหลวงปู่กวยนี่ล่ะ เอาว่ะลองอารธนารูปหลวงปู่กวย ทำนำ้มนต์ให้ลูกชายดื่มกินดู (ความหวังสุดท้ายแล้ว ณ เวลานั้น555)พออารธนาเสร็จเอารูปหลวงปู่ที่เลี่ยมเงินกันนำ้จุ่มลงในแก้วนำ้ที่เตรียมไว้จากนั้นก็รีบให้ไอ้ลูกชายดื่มพอดื่มเสร็จได้สักพักใหญ่ๆอาการตัวร้อนและท้องเสียค่อยๆหายทุเลาลงๆๆๆยังไม่ทันได้ข้ามวันเลยครับลูกชายผมหายเป็นปลิดทิ้งเลยครับพี่ๆน้องๆครับ จากนั้นก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรอีกแต่ผมก็ยังระลึกศรัทธราหลวงปู่อยู่ทุกวันล่ะก็เลยคิดอยู่ในใจว่า อืมมมม เลยแอบคิดในใจว่าสงสัยจะเป็นความบังเอิญกระมังอิอิ จากนั้นอีกประมาณเกือบเดือนลูกชายดันไข้ขึ้นสูงอีกแต่คราวนี้ท้องไม่เสียมีแต่ไข้ขึ้นตัวร้อนเอาการอีกแล้วครับท่านเดือดร้อนหัวอกคนเป็นพ่ออีกเลยคิดถึงหลวงปู่กวยเป็นคนแรกล่ะเลยอารธนารูปถ่ายหลวงปู่จุ่มนำ้ให้ลูกชายได้ดื่มกิน เชื่อใหมทุกท่านลูกชายผมอาการไข้ขึ้นเริ่มลดลงเริ่มหายๆๆๆจากนั้นก็หายตัวร้อนเลยครับ ผมเลยขอเขียนความศักดิ์สิทธิ์รูปถ่ายของหลวงปู่ให้ทุกๆท่านได้ฟังกันครับ บารมีหลวงปู่ยิ่งใหญ่นักขอบคุณครับ.เอวังก็มีด้วย ณ การฉะนี้ จบครับ.
ยันตะนุพาพะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
เป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมมากครับ ยินดีด้วยนะครับที่ผ่านเหตุการณ์นั้นไปได้ด้วยดี

ออฟไลน์ เปิ้ล

• 0812644905
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • เคารพและศรัทธาหลวงพ่อกวยครับ
ยินดีด้วยครับหลวงปู่เมตตาศิษย์อันเป็นที่รักทุกคนครับ(จากpapleเมืองเลยครับ) :)

ออฟไลน์ sitthiphol

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอให้บารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองคุณทั้งครอบครัวนะครับ สาธุ
พูดน้อยสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
สาธุ บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments