ผู้เขียน หัวข้อ: !!!รบกวนด้วยครับ...ถามทางไปวัด.หลวงพ่อกวย..หน่อยครับ..!!!!  (อ่าน 5629 ครั้ง)

ออฟไลน์ surasak

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
...คือผมอยู่กำแพงเพชร...ได้ขอหลวงพ่อไว้..เรื่องสอบ..หลวงพ่อท่านโปรดแล้วครับ...
....ก็เลยอยากจะไปกราบหลวงพ่อ..ที่วัด.อะครับ...กลัวไปไม่ถูก..อะครับ..รบกวนหน่อยครับ.. ::) ::) ::)..

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
รถยนต์ส่วนตัว หรือใช้บริการรถสาธารณะครับ

1.กรณีรถยนต์ส่วนตัว ถ้ามาจากกำแพงเพชร ใช้เส้นทางสายเอเชีย A1 / A2 ขับผ่านนครสวรรค์
2.วิ่งมาจนถึงทางแยกตัด ชัยนาท-ตาคลี (เพราะแยก ท่าน้ำอ้อย/อุทัยธานี ทางขาด)
3.จากนั้น ชิดซ้ายวนข้ามสะพานมาทาง จ.ชัยนาท จากสายเอเชียประมาณ 10 Km.ผ่านสวนนกชัยนาท ซ้ายมือ
4.ขับมาเรื่อย ๆ จนถึง สีแยกไฟแดง ขวามือเป็นปั๊ม ปตท. ให้เลี้ยวซ้ายไปทางสุพรรณบุรี เส้นทางหลวง 340
5.ขับตรงไป ประมาณ 4 Km. จะถึงสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา (สะพานใหม่) ลงมาเจอสี่แยกไฟแดง
6.ให้ตรงไป ประมาณ 14 Km. จะถึงสีแยกสรรคบุรี
7.ขับตรงไป อีก 15 Km. สังเกตุทางซ้ายมือ จะผ่านวัดหอระฆัง ให้ชะลอรถ และสังเกตุทางซ้ายมือ
8.จะมีป้าย วัดโฆสิตาราม และวัดการเปรียญ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยไปอีกประมาณ 500 เมตร วัดการเปรียญ (วัดสระเปรียญ หลวงปู่เย็นอยู่ทางซ้าย) ไปอีกนิด 100 เมตร
9.วัดโฆสิตาราม จะอยู่ทางขวามือครับ

ขอให้ได้กราบหลวงพ่อกวยเร็ว ๆ นะครับ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
แผนที่เส้นทางคร่าว ๆ ครับ  จุด B คือ วัดโฆสิตารามครับ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ surasak

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
 ;D ;D...ขอขอบพระคุณ.คุนโอ๋.ชัยนาทมากๆ....ครับผม..ขอมูลแน่นมาก.อย่างนี้ไม่หลงแน่.ครับ..
....ด้วยความศรัทธา.อันแรงกล้าครับผม... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
ข้อมูลแน่นอย่างนี้ หลงก็โทรไปปรึกษาคุณโอ๋เลย ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments