ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นบุญของผมมากเลยครับ  (อ่าน 7458 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: เป็นบุญของผมมากเลยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:50:06 am »
อยู่เดิมบางแถวท่าช้าง วิ่งเส้นกุ่มโคก ตรงแยกท่าช้าง ไปทะลุบางขุด ใกล้ที่สุดแล้วครับ
ถ้าอยู่เลยมาทางปากน้ำ ก็วิ่งตัดเข้าทุ่งกระถิน
ถ้าอยู่นางบวช ก็ไปทางบางระจัน มีให้เลือกครับ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ เด็กหัดเดิน

• -
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
    • http://sitluangporguay.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:19:38 pm »
อยู่เดิมบางแถวท่าช้าง วิ่งเส้นกุ่มโคก ตรงแยกท่าช้าง ไปทะลุบางขุด ใกล้ที่สุดแล้วครับ
ถ้าอยู่เลยมาทางปากน้ำ ก็วิ่งตัดเข้าทุ่งกระถิน
ถ้าอยู่นางบวช ก็ไปทางบางระจัน มีให้เลือกครับ  ;)

อยู่ทางนางบวชครับ ขอบคุณมากเลยครับ
-

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 03:03:51 pm »
ผมก็ใช่อยู่ประมาณ 5พันแหละครับ แต่พี่ทำไมถ่ายรูปออกมาชัดอ่ะครับ พี่ใช้ แว่นขยายด้วยป่ะครับ ตอนนี้ ผมก็เก็บสะสม สมเด็จวัดท่าทอง ไว้ 4องค์วัดเดิมบาง 2องค์ และครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมอายุ 19เองแต่นับถือหลวงพ่อกวย มากเลยครับ งบยังไม่ค่อยมีกำลังเก็บไว้เช่าครับ
อายุ 19 งั๊นผมต้องขอกล่าวต้อนรับพี่ชายคนนี้ด้วยครับ มีโอกาสได้ไปงานหลวงพ่ออยากจะคุยกัน
 ;) ;) ;) ;)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ เด็กหัดเดิน

• -
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
    • http://sitluangporguay.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:16:33 pm »
กลับมาอีกแล้วนะครับ แหวนวงนี้ผมได้ให้แฟนผมไว้ติดตัวเขาเป็นคนที่กลัวผีอ่ะ ผมเลยมอบพ่อท่านไปให้เขาผมบอกว่าพ่อท่านอ่ะช่วยได้ และอย่าให้ใครเด็ดขาดถ้าเบื่อเอามาให้ผมคืน ผมให้เขาไปสัก3-4เดือน แต่เมื่อวานวันที่ 28ได้มีงานกินเลี้ยงแต่งงานบ้านแฟนผม แล้วที่นี่มีลุงคนหนึ่งเขามาถ่ทแฟนผมว่าเอาแหวนมาจากไหนแล้วบอกว่าเป็นแหวนดีหายากจะขอเช่า 3พันบาท แฟนผมก็บอกว่าไม่ปล่อย และก่อนกลับก็มาตื๋อขอเช่า 3500 แฟนผมก็บอกว่าไม่ขายเรื่องๆเงินอ่ะผมไม่คิดไรแล้วแต่ที่ผมอมยิ้มแบบมีความสุขนะครับ คือ มีคนเขาอยากได้พ่อของเราไปไว้บูชาอีกมากนะครับนี่คือเรื่องจริงทุกประการครับผม อันนี้แฟนผมเล่ามาเมื่อกี้สดๆร้อนเลย
-

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:16:33 pm »

Facebook Comments