ผู้เขียน หัวข้อ: เราหาวิธีลดน้ำหนักมาตั้งนาน...สุดท้ายมาลดได้ง่ายๆ เหอะๆ ขอบคุณมีชิล!!  (อ่าน 1845 ครั้ง)

aofdoodee

• บุคคลทั่วไป
   เมื่อก่อนเรารู้สึกอึดอัดมากเลยค่ะ เป็นมาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ น้ำหนักตัวเราเยอะมาก
เราเริ่มหาวิธีลดน้ำหนักมาตั้งแต่ ม.5 ค่ะ ตอนนั้นจำได้ว่าเคยกินยาลดน้ำหนักตัวหนึ่ง
แค่อาทิตย์เดียวเอง ลดลงมาตั้ง 5 กิโล แต่พอเข้าอาทิตย์ที่สอง อาการชักเริ่มออกค่ะ คือมันเริ่มมึนมากกว่าปกติ
 ทีแรกคิดว่าคงเป็นเรื่องปกติ แล้วก็รู้สึกได้เลยว่าคอแห้งมาก แต่ที่หนักเข้าหน่อยคือ หน้าซีด และมือสั่นค่ะ
แม่เลยให้หยุดทานเลยค่ะ จากนั้นน้ำหนักเราก็ขึ้นมาจาก 68 ตอนนั้น ขึ้นมาเป็น 75 แม่ก็อยากให้ลดน้ำหนักนะคะ
แต่ห้ามเรื่องยาลดน้ำหนัก บอกให้เรามาออกกำลังกาย แต่เรายอมรับว่ามันวิ่งไม่ไหวจริงๆค่ะ ก็มันน้ำหนักตัวเยอมาก
สุดท้ายก็ไม่รู้จะทำไง จนได้มาเจอ พี่สาวของแฟนเราอ่ะค่ะ เค้าชื่อพี่นิด แต่ก่อนนะ อ้วนแข่งกะเราเลยแหละ
ปกติเราก็เจอทุกเดือนอยู่แล้วค่ะ แต่ว่าช่วงนึงพี่เค้าไปทำงานที่กรุงเทพ(เป็นเด็กเสิร์ฟ)  เลยไม่ได้เจอกันเกือบสองเดือนแล้วค่ะ
มาเจอครั้งนี้ พี่เค้าหุ่นดีมากเลย ผอมลงอ่ะ เราก็เลยลองคุยๆกับพี่เค้าดูว่าทำยังไง ใช้ยาอะไร เราอยากใช้บ้าง
พี่นิดบอกว่าพี่เค้าใช้ตัวช่วยที่เป็นอาหารเสริมค่ะ มันปลอดภัยกว่ายา เราเลยให้พี่นิดซื้อมาให้เราใช้มั่ง สักเดือนนึงก่อนอ่ะ
แต่แม่ดันรู้เข้า แม่กลัวเราจะเป็นแบบตอนที่กินยาตัวเก่าอ่ะดิ เลยไม่ให้กิน พี่ินิดเลยเอาเว็ปกับเบอร์ของพี่ที่ดูแลพี่นิดให้เราไว้
พี่เค้าชื่อพี่อ๊อฟค่ะ เราโทรไปหาพี่อ๊อฟ ปรึกษาดูว่าทำไงดี พี่อ๊อฟเลยขอคุยกะคุณแม่ค่ะ เพราะเราอยากลดน้ำหนักมากเราเลยลองให้พี่อ๊อฟพูดให้ดูค่ะ
ตอนนี้แม่ให้เรา ใช้ตัวช่วยของพี่อ๊อฟแล้วค่ะ เราใช้มาเกือบ 2 เดือนแล้ว ลดมาจาก 75 เหลือ 64 ค่ะ ไม่เห็นมีอาการเหมือนตอนที่กินยาลดน้ำหนักเลยค่ะ
ตอนนี้พี่อ๊อฟกับแม่ก็คุยกันเหมือนแม่ลูกเลยค่ะ ถูกคอกันมาก เราไม่คิดเลยค่ะว่าจะได้เจอวิธีลดน้ำหนักดีๆ อย่างนี้
      แล้วสำหรับใครที่อยากลดน้ำหนักนะคะ เราว่าพยายามอีกนิดค่ะ ยังไงก็ลดได้แน่นอน ถ้าไม่รูว่าจะใช้วิธีไหนแล้วก็ลองใช้อาหารเสริมแบบเราก็ได้ค่ะ
เอาอย่างนี้ ถ้าอยากลดจริงๆลองดูเว็ปไซด์ของพี่อ๊อฟก่อนได้นะ พิมพ์ www.slimup.lady4slim.comหรือ www.slimdoodee.igetweb.com ฝากข้อมูลไว้ทางเว็ปก่อนก็ได้
เดี๋ยวพี่เค้าจะติดต่อกลับมาเองค่ะหรือถ้าใจร้อนหน่อยก็ลองโทรไปหาพี่ทีได้เลยค่ะ  087-1078891  ขอให้โชคดีนะคะ (ระวังจะมีพี่ชายเพิ่มเหมือนเรานะคะ อิอิ!!!)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments