ผู้เขียน หัวข้อ: ปาฏิหาริย์ปรกโพธิ์เก้า  (อ่าน 8973 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAE

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ปาฏิหาริย์ปรกโพธิ์เก้า
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 06:15:05 am »
ในช่วงหนึ่งปีที่ผ่านมาผมมีปัญหาหนักใจที่สุดอยู่หนึ่งเรื่อง คือผมมีหนี้จากการลงทุนอยู่หนึ่งก้อนเป็นจำนวน290000บาท ซึ่งเจ้าหนี้ก็คือคนรู้จักของผมเองผมก็ทยอยใช้เรื่อยๆเท่าที่พอจะมีกำลังแต่ผมวางแผนว่าจะต้องใช้หนี้ให้หมดก่อนปี55 วันแล้ววันเล่าจนเดือนพฤศจิกา54ผมเช็คดูหนี้คงเหลือซึ่งหักจากเงินที่ได้โอนไป พบว่าเหลือประมาณ240000บาท ตัวเลขไม่ได้แตกต่างจากตอนแรกซักเท่าไรนัก อีกไม่นานก็จะปีใหม่แล้วหนักใจมากในวินาทีนี้ที่พึ่งสุดท้ายของผมคือหลวงพ่อ ผมได้ไปไหว้สังขารหลวงพ่อที่วัดจุดธูปขอท่านว่าขอให้มีหนทางที่จะใช้หนี้ขออย่าได้มีอุปสรรคใดๆเลย ต่อมาไม่นานผมก็ได้พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าหลังพระแม่ธรณีของหลวงพ่อมาบูชาอย่างไม่คาดฝันหลังจากได้จุดธูปขอหลวงพ่อมาหลายปี(องค์ที่ได้ลงไปก่อนหน้านี้) ผมได้อาราธนาต่อพระสมเด็จขอให้อุปสรรคครั้งนี้ผ่านพ้นไป จนไม่กี่วันที่ผ่านมาเงินที่ผมเตรียมไว้ใช้หนี้มีเพียง50000บาทผมคิดว่าจะนำเงินก้อนนี้ให้ไปก่อนส่วนที่เหลือค่อยทยอยใช้ต่อไป แต่เมื่อเจ้าหนี้นำใบยอดค้างชำระมาให้ผมต้องตกใจเพราะหนี้ที่คาดว่าจะเหลืออยู่240000บาท กลับเหลือค้างเพียง62000บาทผมเช็กบิลดูพบว่ามีการชำระหนี้ด้วยเงินสดสองครั้งติดกันเป็นเงินแสนกว่าบาทเมื่อสอบถามไปก็ไม่มีใครรู้รายละเอียด โดยปกติผมจะต้องโอนผ่านธนาคารเพื่อเก็บใบเสร็จแต่สองครั้งล่าสุดถูกจ่ายไปด้วยเงินสดโดยใครก็ไม่รู้ แต่สำหรับผมที่นับถือหลวงพ่อเป็นที่สุดเชื่อว่า ต้องเป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อและบารมีของสมเด็จปรกโพธิ์เก้าที่ช่วยให้ปัญหาครั้งนี้ผ่านไปด้วยดี ผมเชื่อว่าหลวงพ่อไม่ทอดทิ้งศิษย์แน่ขอเพียงนับถือท่านอย่างจริงใจไม่ใช่บูชาตามกระแส..........เรื่องที่เล่ามานี้อาจจะดูเกินจริงแต่ก็เกิดขึ้นกับผมแล้วอยากจะเอาใบเสร็จมาโพสให้ชมแต่ก็ขออภัยที่จะต้องสงวนรายละเอียดในจุดนี้ ยังมีอีกหลายเรื่องจะค่อยๆเล่าต่อไปขอบคุณครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ปาฏิหาริย์ปรกโพธิ์เก้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 08:27:44 am »
บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ  ;D โชคดีมากครับผม

ถ้าเป็นคนทั่วไปที่รู้ราคาพระสมเด็จปกโพธิ์ ก็จะบอกว่าทำไมไม่เอาเงินที่บูชาพระไปใช้หนี้

แต่ถ้าเป็นคนรักหลวงพ่อจริงๆแล้ว ก็จะรู้ว่าพุทธคุณของพระรุ่นนี้ดีแค่ไหน ถ้าเป็นผมก็คงเลือกพระก่อนเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:00:30 am »
คุณโชคดีมากเลยครับ สุดยอดจริง ๆ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:12:19 am »

....โชคดีครับ! :D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:11:54 pm »
 :o :o :o
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:11:54 pm »

Facebook Comments