ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นต่าง ๆ ของหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ  (อ่าน 14488 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
สวัสดีครับ...สมาชิกใหม่  ขอเข้ามาร่วมชม และเก็บข้อมูลด้วยคนน่ะคร้าบบบ.... ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
ช่วงนี้เป็นช่วงเริ่มต้นของการ เริ่มเป็นข้อมูลหลังจากที่เริ่มเก็บข้อมูลของท่านมาร่วม ๆ 2 ปี

ใช้ทุนทรัพย์ และเวลาไปเยอะ ไปกราบท่านที่วัด แล้วอดหดหู่ใจไม่ได้ ศาลาหลังใหญ่สร้างมาหลายปียังไม่เสร็จ

นี้ คือวัดที่เคยมีผู้คนเข้ามากราบ และศรัทธาหลวงพ่อเชื้อจนคนแน่นวัดหรือ เมื่อก่อนท่านดังมาก คนมากราบท่านไม่ขาดสาย

แต่เมื่อสิ้นท่านไปแล้ว เรื่องวัตถุมงคล ก็ไม่มีใครสนใจ การประชาสัมพันธ์ขาดช่วง ทำให้ผู้คนหลงลืมไป หลังจากนี้ไป

เมื่อประวัติของท่านได้ รับการประชาสัมพันธ์ และเผยแพร่ออกไป เชื่อว่า พระเครื่องของท่าน จะต้องแพงมากกว่านี้

ก็อย่าลืมไปทำบุญที่วัดกันบ้างนะครับ

ราคาพระเครื่องของหลวงพ่อเชื้อ ในยุคนี้เป็นช่วงของการเริ่มต้น ใครเก็บก่อน ก็ได้ของถูก เก็บช้าก็ได้ของแพงหน่อยนะครับ

อย่าลืมคำว่า ถูกวันนี้แพงวันหน้า เมื่อก่อนผมปล่อยเหรียญหลังยันต์ หลวงพ่อกวย ได้ 2000 ดีใจแทบตาย เดี๋ยวนี้ออก 15000

เสียดายจัง ตอนนี้เหรียญพญานาคของหลวงพ่อเชื้อ อยู่ราว ๆ 2000 เหมือนหลวงพ่อกวยเมื่อวันนั้น อีกไม่นาน ก็น่าจะขยับ

เวลาไม่รอท่า ชักช้าจะไม่ทันคนอื่นเขา

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
ครับ...ผมไปร่วมทำบุญกระเบื้องไปหลายแผ่นแล้ว เห็นวัดท่าน ศาลาหลังเก่าแล้ว อย่างที่พี่บอลว่านะแหละครับ อดหดหู่ใจไม่ได้ผมยังเคยนึกเวลามองศาลาหลังเก่าท่านว่า.."หากวันนี้ย้อนหลังไปสัก 40 ปี ไม่สิ อาจจะเกือบร้อยปียุค หลวงพ่อคง ผู้คนคงพลุกพล่านน่าดู สังเกตจากศาสนสถานต่างๆแล้วบ่งบอกถึงความศรัทธาของวัดนี้มาตั้งแต่อดีต เห็นโรงเรียนข้างวัดที่หลวงพ่อเชื้อท่านได้สร้างขึ้นก็เลยเพิ่มความศรัทธามากขึ้น หากพี่ๆน้องๆท่านใดแวะผ่านไปแถวห้วยกรดก็อย่าลืมไปกราบท่านได้นะครับ...ด้วยความศรัทธาครับผม

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
สุดยอดครับ  :o :o :o
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ ars

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: เหรียญรุ่นต่าง ๆ ของหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:13:38 pm »
เข้ามาศืกษาครับ ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: เหรียญรุ่นต่าง ๆ ของหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:13:38 pm »

Facebook Comments