พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > ทำเนียบวัตถุมงคลประเภทเครื่องรางต่าง ๆ ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

ตะกรุดวิรุฬจำบัง ตัวจริงเสีงจริงต้องแบบนี้

(1/2) > >>

บอล อุทัย:
ตะกรุดวิรุฬจำบัง ตัวจริงเสีงจริงต้องแบบนี้ แผ่นทองเหลืองพันซ้อนกับแผ่นตะกั่ว แผ่นทองเหลือง
ที่ใช้ม้วน ยาวเป็นวา มีของปลอมนะครับ ต้องระวังและดูธรรมชาติให้ดีครับ

บอล อุทัย:
ถอดมาดูกันดีกว่าครับ

saksitlew:
ต้องชำนาญจริงๆ ผมคนหนึ่งละที่ไม่ถนัดเครื่องราง  ;D

สำนักจันทร์:
ครับดอกนี้เป็นหนึ่งในหน้าประวัติศาสตร์เครื่องรางหลวงพ่อกวยที่หาของจริงดูได้ยากจริงๆ ขนาด ๕ นิ้วเป๊ะ ใช้แผ่นทองเหลืองพันซ้อนกับแผ่นตะกั่วแผ่นทองเหลืองถ้าคลี่กางออกมาคงยาวเป็นวาแบบที่ อ.เฒ่า เคยกล่าวไว้ น้ำหนักมากเอาการเชือกแดงผมอนุรักษ์ไว้ให้แบบเดิมๆให้เหมือนกับตอนที่ได้มาตั้งแต่แรก ถนอมโดยทำหลอดและหุ้มเงินแบบร้อยเชือกผ่าน ดอกนี้ตั้งแต่ได้มาครอบครองติดที่เอวตลอดไม่มีวันไหนที่จะไม่คาดเลยสักวัน อุ่นใจ สบายใจมากครับ
   ไม่ได้เปิดราคานะครับ นำมาเผยแพร่เรื่องข้อมูล

ขุนทัพ:
 ;Dดอกนี้ดูง่ายตัวจริงเสียงจริงเลยครับ ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version