ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อช่วยผมแล้วครับ  (อ่าน 2425 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUTT SCOTT

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หลวงพ่อช่วยผมแล้วครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 04:41:51 pm »
เมื่อวาน (10 ก.พ.52) เวลา 20.30 น. ผมขี่ จยย.ออกไปกินข้าวนอกบ้านในตลาดโต้รุ่ง ขากลับได้ทำกรเป๋าสะตางค์ตกหาย
รู้สึกเสียดาย มีเงิน 6 พันบาทเศษ รวมทั้งบัตรประจำตัวประขาชน,บัตรข้าราชการ,ใบขับขี่ 2 ใบ และเอกสารสำคัญอีกหลายฉบับ
ขับรถวนหาอยู่หลายรอบแต่ไม่พบจนหมดหวังที่จะได้คืน  กลับถึงบ้านจึงจุดธูป 16 ดอก ตั้งนะโม กล่าวคำบูชาครู บนต่อหน้ารูปถ่าย
พระเดชพระคุณท่านหลวงพ่อกวย ก่อนหลับรู้สึกมีกำลังใจขึ้นอย่างผิดปกติ ยังคิดว่าถ้าได้กระเป๋าสะตางค์คืนจะสามารถแก้บนตามที่บนไว้ได้หรือไม่
วันนี้ (11 ก.พ.52) เวลา 07.45 น. ไปทำงานตามปกติ มีเพื่อนร่วมงานแจ้งว่ามีคนเก็บกระเป๋าสะตางค์ผมได้ ไม่ใช่ใครเป็นคนรู้จักกัน
เก็บได้ตอน เกือบ 4 ทุ่ม น่าจะช่วงที่ผมได้บอกกล่าวกับหลวงพ่อพอดี ผมเก็บน้ำตาของความปีติแทบไม่ไหว ยกมือไหว้ท่วมหัวระลึกถึงความเมตตาของหลวงพ่อท่าน เชื่อเลยว่าหลวงพ่อรับผมเป็นศิษย์แห่งหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตตาราม แล้วจริงๆ
เอ็งเป็นลูกหลานใครไม่สำคัญ     เป็นลูกศิษย์กูนั้นสำคัญกว่า
กูจะเฝ้าอบรมบ่มวิชา              วันข้างหน้าให้เอ็งได้เป็นคนดี

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: หลวงพ่อช่วยผมแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:25:24 pm »
หลวงพ่อท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอครับ ผมได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อตลอดครับ ครั้งล่าสุด นี้เอง ผมไม่สบาย แฟนให้กินยาปกติครับ ให้กินยาแก้ไอก่อนที่จะไอด้วยครับ(แต่คิดว่าคงไม่มีผลอะไร) เป็นไข้ได้2วัน ก็ไอ ไอแบบทรมานมาก ไอจนมึนศรีษะไปหมด บอกหลวงพ่อในใจว่า ผมไม่ไหวแล้ว ไม่เกินชั่วโมง อาการไออย่างรุ่นแรงก็ค่อยๆทุเลาลง จนวันนี้พี่ที่ทำงานถามว่ากินยาอะไรถึงได้หายไอเร็วจัง ผมก็บอกว่าขอหลวงพ่อให้ช่วยครับ  ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ PUTT SCOTT

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 01:59:49 pm »
อยากทราบเส้นทางการเดินทางไปวัดหลวงพ่อครับ จากรังสิต-ดอนเมืองไปวัด
จะขี่จักรยานไปกราบแก้บน หลวงพ่อตามที่บอกล่าวท่านไว้ เอาเส้นทางที่ไกล้ที่สุดครับ
เอ็งเป็นลูกหลานใครไม่สำคัญ     เป็นลูกศิษย์กูนั้นสำคัญกว่า
กูจะเฝ้าอบรมบ่มวิชา              วันข้างหน้าให้เอ็งได้เป็นคนดี

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:09:32 pm »
ขี่จักรยานไปกราบแก้บน สุดยอดครับ
หลวงพ่อท่าน ชอบคนจริง แบบนี้ครับ  ;)
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ backmay

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 08:33:31 pm »
ถ้าขี่   PUTT SCOTT สบายมากเลยครับ  ผมใช้ kona and trek 8900 ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 08:33:31 pm »

Facebook Comments