ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นไปกราบขอพรหลวงพ่อมาครับ...ได้ของดีติดมือมาให้เพื่อนๆได้ชมกัน  (อ่าน 11613 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่เก่ง ว่าแต่ว่าดูสิ่งก่อสร้างแล้ว สมัยหลวงพ่อเชื้อท่านสร้างไว้แทบจะทั้งนั้นเลย

เวลาก็ล่วงมา ๓๐ ปี พอดี ต่างก็ทรุดโทรมลงไปมาก ต้องช่วยกันหาเงินเข้าวัดกันบ้างแล้วหละ
จะช่วยกันในรูปแบบไหน..บอกกันมาเลยครับ..เต็มที่อยู่แล้ว.. ;D

ออฟไลน์ ไอซ์ ท่าชัย

• สมาชิก
  • Thank You
  • ดูพระเพิ่มเติมได้ที่ ราขาพระเครื่อง.com(ร้านทรัพย์พ่วง)
ถ่ายมาได้ทุกมุม สวยมากคับ ผมเลยได้เปิดหูเปิดตาตามไปด้วย ขอบคุณมากคับ ;D

• สมาชิก
  • Thank You
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
ถ่ายมาได้ทุกมุม สวยมากคับ ผมเลยได้เปิดหูเปิดตาตามไปด้วย ขอบคุณมากคับ ;D
;D ดีใจมากเลยครับ..ที่มีคนชม..ขอบคุณมากครับพี่... ;D

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
ขอแผนที่หรือเส้นทางไปวัดนี้หน่อยได้มั้ยครับ เริ่มจากแถววัดหลวงพ่อกวยแล้วกันครับ หรือแถวตัวเมืองก็ได้ครับ

• สมาชิก
  • Thank You
ขอแผนที่หรือเส้นทางไปวัดนี้หน่อยได้มั้ยครับ เริ่มจากแถววัดหลวงพ่อกวยแล้วกันครับ หรือแถวตัวเมืองก็ได้ครับ
ผมก็พึ่งไปวัดหลวงพ่อท่านครั้งแรกเหมือนกันครับพี่..วัดหลวงพ่อกวย ผมก็ยังไม่เคยไปเล้ยยย..( เดี๋ยววันหน้า ต้องไปเที่ยวทำบุญที่วัดหลวงพ่อกวยแน่นอน..) ผมก็ใช้เส้นทางสายเอเชีย มุ่งหน้าขึ้นไป..พอถึงแยกอินทบุรี ก็เลี้ยวซ้ายเข้าอินทบุรีไป ไปตามทางเรื่อยๆก็จะข้ามสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ลงสะพานจะเจอสามแยกไฟแดง เลี้ยวซ้ายไปสิงห์ เลี้ยวขวาไปชัยนาท เราก็เลี้ยวขวาไปทางชัยนาท ตรงไปเรื่อยๆ จนถึงสรรพยา แล้วก็ให้เลี้ยวซ้ายตรงแยกอำเภอสรรพยา (  ถ้าไม่แน่ใจ ก็ให้จอดรถลงไปถามน้าๆข้างทางเอาน่ะครับ..เต๋าก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน..555+ ) มุ่งหน้าเข้าห้วยกรด พอถึงสี่แยกตรงห้วยกรดให้เลี้ยวซ้ายอีประมาณ 200 เมตร ก็ถึงวัดหลวงพ่อแล้วครับอยู่ขวามือเรา.. ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments