ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นไปกราบขอพรหลวงพ่อมาครับ...ได้ของดีติดมือมาให้เพื่อนๆได้ชมกัน  (อ่าน 11548 ครั้ง)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....มาชมของดีครับ!  ;D

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
สวัสดีครับ....เพื่อนๆสมาชิกเวป... ตามสัญญาครับ ผมได้นำภาพบริเวณวัดหลวงพ่อเชื้อ มาให้เพื่อนๆได้ชมกัน เพลินๆ สบายๆ และถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้มีโอกาสขึ้นไปแถวชัยนาท หรือผ่านไปแถวนั้น อยากจะให้เพื่อนๆได้แวะไปกราบขอพรหลวงพ่อ และไปร่วมทำบุญที่วัดของท่านกันบ้างน่ะครับ...เพราะดูท่าทางแล้ว ยังขาดปัจจัยในการสร้างศาลาหลังใหม่อีกเป็นจำนวนมาก ช่วยกันคนละนิด คนละหน่อย ตามกำลังศรัทธา และตามกำลังทรัพย์ของแต่ละท่านน่ะครับ..

ภาพที่ 1..เป็นภาพถ่ายมุมไกลจากด้านหน้าวัด จะมองเห็นศาลาหลังเก่าซึ่งสร้างตั้งแต่ ปี 2504.. บังศาลาหลังใหม่ที่กำลังก่อสร้างอยู่ จากที่ผมได้คุยกับหลวงน้าที่วัดแล้ว ทราบว่า มีหลายมุมมองครับ ชาวบ้านบางส่วนให้รื้อศาลาหลังเก่าออก เพราะบอกว่าศาลาหลังเก่า บังศาลาหลังใหม่ ซึ่งสวยงามกว่า แต่ก็มีชาวบ้านบางส่วน ไม่ให้รื้อ เพราะเป็นของเก่าแก่ อยากให้อนุรักษ์กันไว้...ผมก็เลยเสนอหลวงน้าแกไปว่า ถ้าตกลงกันไม่ได้ ก็ยก ย้ายที่ตั้งใหม่เลยซิครับ..( เป็นความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ..)

• สมาชิก
  • Thank You
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
เป็นซุ้มประตูทางเข้าวัดครับ..รูปพระที่ติดบนซุ้มประตู ดูคุ้นๆมั้ยครับ..ส่วนตัวผมว่าดูเหมือนรูปเหมือนที่อยู่ในพระผงธรรมจักรเลยน่ะครับ..รูป 2..เป็นโรงเรียนที่อยู่ทางซ้าย รูป3.เป็นอีกมุมมองของศาลาหลังเก่าครับ.. ตรงนี้เป็นทางขึ้นศาลาหลังเก่าครับ...

• สมาชิก
  • Thank You
1 ขึ้นไปบนศาลาเก่าครับ.. 2 น่าจะเป็น หอระฆังน่ะครับ เก่ามาก.. 3 เมื่อก่อนนี้ ทำบุญ100 บาท ก็มีชื่อเป็นผู้สร้างกำแพงวัดแล้วน่ะครับ...

• สมาชิก
  • Thank You
1. น่าจะเป็นโบสถ์ วิหารเก่าของวัดครับ...

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments