ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อรับผมไว้เป็นศิษย์ (เรื่องเล่าเรื่องที่ 1 ของผม)  (อ่าน 4140 ครั้ง)

ออฟไลน์ moommam

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงพ่อรับผมไว้เป็นศิษย์ (เรื่องเล่าเรื่องที่ 1 ของผม)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 07:45:58 pm »
นับตั้งแต่วันที่ผมได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อในหนังสือนะโม กว่าจะถึงวันที่ผมฝันเห็นหลวงพ่อผมต้องใช้เวลาถึัง 5 - 6 ปี
นะครับ กว่าผมจะฝันเห็นหลวงพ่อ หมั่นระลึกถึงหลวงพ่อนะครับผมเชื่อว่าซักวันหนึ่งหลวงพ่อต้องมาหาคุณแน่ๆ และทุกครั้งที่มีเรื่องร้อนใจ
จุดธูป 9 ดอก กลางแจ้งบอกหลวงพ่อนะครับ (เอารูปของท่านมาตั้งด้วย จะดีมาก)ท่านรับรู้ได้ ติดตามประสบการณ์เรื่องเล่าของผมต่อไปนะครับ แล้วคุณจะรู้อะไรดีๆกว่านี้ครับ จากปี 34 จนถึงวันนี้ ก็ 18 ปีมาแล้วที่ผมระลึกถึงหลวงพ่อทุกวัน ทำให้ผมมีประสบการณ์เรื่องเล่าต่างๆมากมาย
บางครั้งอาจจะดูเหมือนว่าผมแต่งนิยาย ก็สุดแต่ท่านที่จะคิด แต่ก็ขอยืนยันว่าเป็นประสบการณ์ของผมจริงๆครับ ผมคงไม่เอาเรื่องอย่างนี้
มาล้อเล่นหรอกครับผมกลัวอาถรรพ์ของหลวงพ่อ ขนาดผมจะเลิกบุหรี่ผมยังไม่กล้าสาบานต่อหน้าหลวงพ่อเลยครับ เตือนไว้ก่อนว่าแรงมากครับ

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
Re: หลวงพ่อรับผมไว้เป็นศิษย์ (เรื่องเล่าเรื่องที่ 1 ของผม)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 09:21:33 am »
ยินดีด้วยครับ...คุณศรัทธาด้วยจิตบริสุทธิ์คุณก็จะได้รับในสิ่งที่คุณต้องการครับ(หลวงพ่อท่านทราบว่าใครเป็นเช่นไร)ดวงพระวิญญาณอันศักดิ์สิทธิ์ท่านยังคอยดูแลลูกศิษย์อยู่เสมอครับ...และผมเชื่อในสิ่งที่คุณเล่าเพราะผมก็พบเจอแบบคุณเหมือนกันถ้าจิตเรามีสมาธิจะสัมผัสท่านได้เวลาท่านมาคุ้มครองและมาโมทนาบุญครับ..และที่สำคัญคุณต้องมั่น ทาน ศีล ภาวนา เป็นประจำและระลึกถึงหลวงพ่อ และท่านจะพบกับหลวงพ่อครับ(ถ้าท่านจิตบริสุทธิ์เมื่อไหร่)

ออฟไลน์ tree02

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
 ;)เยี่ยม สักวันคงเป็นเรา :o

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
 :) :) :) ;D ;D ;Dสุดยอดครับคุณมีประสบการณ์ที่ดีๆคล้ายผมเลย ท่านไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ ผมขออะไรท่านช่วยผมเสมอบอกได้เลยช่วยทุกเรื่องครับ ผมเคารพเเละศรัทธาท่านมาก ใช้พระของหลวงพ่อชีวิตดีขึ้นมาตลอดพลิกชะตาเลย เวลาดวงตกก็ตกไม่ถึงที่สุดมีท่านคอยช่วยคอยค้ำอยู่ครับ สำคัญที่สุดคือศรัทธาเเละความดีหมั่นทำบุญสร้างกุศลเเล้วเห็นผลดีตามมาเเน่ๆครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments