ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อกับปาฏิหาร์ปรกโพธิ์ย้อนยุคปี39  (อ่าน 5942 ครั้ง)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
   เมื่อไม่นานมานี้ผมและภรรยาไปสัมมนาที่ชะอำ ลูกสาว2คนเล่นน้ำในสระของโรงแรม(ไม่ยอมเล่นสระเด็ก) ผมกับแฟนกำลังถ่ายรูป ได้ยินเสียงลูกสาวคนโตเรียกชื่อลูกสาวคนเล็ก ใจผมคิดว่าตามประสาเด็กคงแย้งของกันไม่ได้สนใจอะไร สักพักได้ยินเสียงลูกสาวคนโตบอกว่าน้องจมน้ำ(เขาช่วยขึ้นมาได้แล้ว) หันไปอีกที ลูกคนเล็กกำลังยืนสำลักน้ำอยู่ผมกำลังตะลึงทำอะไรไม่ถูก พอได้สติผมรีบบอกให้แฟนไปดูลูก หลังจากผ่านเหตุการณ์  ผมก็ชมลูกสาวคนโตที่สามารถช่วยน้องได้ กลางคืนก็คุยกับแฟนถึงเหตุการณ์ที่ลูกจมน้ำ ลูกสาวคนโตบอกว่า ตอนที่กำลังช่วยน้อง เขาบอกว่าที่กำลังช่วยน้องเขาก็จะดึงไม่ไหวแล้ว เขาบอกว่าได้ขอพระที่แขวนอยู่ขอให้ช่วยน้องได้ด้วย ผมมาลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเด็กอายุ6ขวบไม่น่าจะสามารถจะดึงเด็กอายุ3ขวบขึ้นมาได้กับเหตุการณ์ขับขันแบบนั้น และลูกสาวทั้ง2คนก็ว่ายน้ำไม่เป็นเขาทั้งคู่แขวนปรกโพธิ์ย้อนยุคปี39 ครับ

เจ้าตัวเล็กผมที่จมน้ำ เขาจะนั่งเล่นอยู่บันไดขั้นแรก จะมีบอกขนาดความลึกของสระ

เจ้าตัวโต สาวน้อยมหัศจรรย์ wonder gils ของผม

ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
Re: บารมีหลวงพ่อกับปาฏิหาร์ปรกโพธิ์ย้อนยุคปี39
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 02:06:32 pm »
โชคดีมากครับ เด็กกับน้ำ กับไฟ นี่ประมาทไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
Re: บารมีหลวงพ่อกับปาฏิหาร์ปรกโพธิ์ย้อนยุคปี39
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 05:00:01 pm »
เด็กกับน้ำอย่าให้คลาดสายตาเลยนะครับ ยังดีนะครับที่ได้หลวงพ่อท่านช่วย สาธุ

ออฟไลน์ sailom

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 02:53:47 pm »
ผมตามเช่าพระสมเด็จปรกโพธิ์ พิมพ์ใหญ่ ปี ๒๕๓๙ ไม่ทัน ที่วัดของหมดแล้ว ก็คิดในใจว่าอยากได้ วันหนึ่งไปเดินตลาดนัด ที่เขามีแผงพระเครื่องวางขายอยู่ เดินไปชมก็เจอพระสมเด็จปรกโพธิ์ ที่ว่านี้ เลยเช่าบูชา เกือบอดได้ซะแล้ว แต่มาได้นอกวัดแทน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 02:53:47 pm »

Facebook Comments