ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นศิษย์หลวงพ่อ  (อ่าน 3631 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อยากเป็นศิษย์หลวงพ่อ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:27:32 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ที่ได้สมัครเข้าในเวปแห่งนี้ ผมมีเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่อดังนี้ครับ ผมพึ่งจะเริ่มศึกษาและสะสมพระเครื่องมาได้ปี-สองปี แรกๆก็เก็บไปทั่วส่วนใหญ่ก็เป็นพระใหม่ๆ เพราะเก่านั้นบุญและปัจจัยไม่ถึง ได้ยินชื่อหลวงพ่อกวยครั้งแรกจากพี่ชายเนื่องจากได้พระมาจากอาเป็นพระสีวลีผมจำไม่ได้แล้วว่าเ็นเนื้ออะไร พิมพ์ไหนเพราะไม่สนใจ และไม่นานนี้เองผมก็ได้รู้จักกับเวปแห่งนี้และอีกเวปหนึ่ง ซึ่งผมได้อ่านประวัติของหลวงพ่อ ความมีเมตตาของหลวงพ่อต่อศิษย์ที่เคารพนับถือท่าน ชอบความเป็นคนจริงของท่าน และเรื่องราวต่างๆที่ลูกศิษย์ของท่านได้กรุณาบันทึกถึงความดีงามของหลวงพ่อให้เด็กรุ่นหลังของผมได้รู้จักกับท่าน หลังจากผมได้รู้จักหลวงพ่อท่านแล้วทำให้เกิดศรัทธาอยากจะเป็นลูกศิษย์ท่านบ้าง เมื่อก่อนไม่เคยคิดอยากจะสักยันต์ เห็นเพื่อนๆไปสักมาทั้งยันต์ ทั้งลวดลายต่างก็ไม่เคยนึกอยาก แต่พอได้รู้จักกับหลวงพ่อ ทำให้อยากสักเพื่อจะได้ใกล้ชิดกับหลวงพ่อขึ้นอีก และอยากจะได้พระของหลวงพ่อมาบูชาจะเป็นรุ่นไหนก็ได้ใหม่เก่าผมก็ขอบูชา ไปหาอาเผื่อจะได้บ้างแต่อามีองค์เดียวและพี่ผมมันก็ไม่ให้ผมเสียด้วย (ผมสังเกตุว่าตั้งแต่พี่ผมได้พระหลวงพ่อไป ผมก็ไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่านะครับ มันถูกหวยเรื่อยเลย เพียงแต่ว่าถูกพอได้หักจากซื้อก็เหลือไม่กี่ร้อยนะครับแต่ถูกบ่อยจริงๆ งวดสลับงวดเลยครับ อันนี้ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่านะครับ) ผมก็ได้เปิดเวปดูตามเวปพระต่างๆ บางองค์ก็แพงมาก ไม่ไหวกลัวไม่แท้อีก จนอาทิตย์ 2 อาทิตย์ ที่ผ่านมา ผมก็ได้มาคุยกับเพื่อนที่ชอบพระเหมือนกัน คุยไปคุยมา ผมเลยบอกว่าตอนนี้ผมกำลังอยากได้พระหลวงพ่อกวย และก็เล่าเรื่องต่างๆที่ได้อ่านในเวปนี้ให้เขาฟัง ซักพักเขาก็ถามหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามรึเปล่า ผมก็ตอบว่าใช่ เขาก็บอกว่ารอเดี๋ยว เขาก็ขึ้นบ้านไป พอกลับลงมาเขายื่นพระให้ผมดู 3 องค์ เป็นพระผงพิมพ์ ปกโพธิ์ 1 องค์ พิมพ์สังฆาติ 2 องค์ ด้านหลังมีตรายาง และยันต์ของหลวงพ่อ และ มีชื่อหลวงพ่อกับฉายาท่านอยู่ด้านล่าง ผมรู้ว่าเป็นพระใหม่แต่ไม่รู้ว่าใช่จากวัดหลวงพ่อหรือเปล่า เพื่อนเขาบอกว่าได้มาจากแม่ แม่ไปทำบุญมาและเขาให้มา ผมก็ไม่ถามรายละเอียดด้วยว่าไปมาเมื่อไร ที่วัดเลยหรือเปล่า เพราะมัวแต่ตื่นเต้นที่เห็นพระที่มีชื่อหลวงพ่อกับตรายาง และเพื่อนก็ให้พิมพ์สังฆาติผมมา ผมดีใจมากเลยครับ เพราะไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้พระมาบูชาโดยเร็วอย่างนี้ ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าจะใช่จากวัดของหลวงพ่อหรือเปล่า วัดไหนสร้างมาผมก็ไม่สนใจ ผมถือว่าหลวงพ่อให้ผมมาแล้ว ทุกวันนี้ผมสวดมนต์ไหว้พระแล้วผมก็จะสวดมนต์บูชาพระสีวลี และมนต์จินดามณีที่ได้จากในเวปนี้ เพื่อระลึกถึงหลวงพ่อทุกวันเลยครับ

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
Re: อยากเป็นศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:49:32 pm »
สวดมนต์ระลึกถึงท่านไปก่อนนะคับ เด่วของดีๆจะตามมาทีหลัง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:17:41 pm »
ขอบคุณครับ ที่ต้อนรับผมสามชิกใหม่ ตอนนี้ผมได้พระหลวงพ่อมา2องค์เป็น รุ่นย้อนยุค 39 พิมพ์ปกโพธิ์เล็กกับ แหวกม่าน สวยถูกใจทั้ง 2 องค์เลยครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:36:00 am »
ผมได้ขอยืมกล้องเพื่อนมาถ่ายรูปพระที่ได้มาองค์แรก ผมเห็นในหนังสือพระเครื่องออนไลน์ฉบับเดือนเมษายน 2552 ว่าเป็นพระหลวงพ่อกวย ออกวัดหัวเด่น ไม่ทราบว่าเป็นจริงประการใดครับ รูปไม่ค่อยชัดเพราะกล้องตัวนี้มาโครได้แค่ 15 ซม.เองครับ ขอบคุณครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:36:38 am »
ด้านหลังครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:36:38 am »

Facebook Comments