ผู้เขียน หัวข้อ: ..."คนเมืองกาญ6"...  (อ่าน 2446 ครั้ง)

ออฟไลน์ chusak

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
..."คนเมืองกาญ6"...
« เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 11:26:27 am »
                    ...

• *
  • Thank You
Re: ..."คนเมืองกาญ6"...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:05:02 pm »
                        ....เนื่องด้วยข้าพเจ้า มีธุระสำคัญจึงขออนุญาติพี่ๆน้องๆ เล่าเรื่องประสบการ์อภินิหารรูปถ่าย หลวงพ่อ กวยชุตินธโร ในตอนที่ 9 ให้พี่ๆน้องๆได้อ่านฟังกัน ในวันศุกร์นี้นะครับ แต่ทั้งนี้ ข้าพเจ้า ก็ได้นำรูปถ่ายประจำตัวของข้าพเจ้าที่ใช้มานาน มาโพสให้ชมกันไปพลางๆก่อน รูปนี้ข้าพเจ้านอนทับกรอบท่านเลยแตกไป ก่อนที่จะเปลี่ยนเหลี่ยมใหม่ ข้าพเจ้าเลยนำสภาะเดิมๆมาให้ชม ส่วรูปที่2 เป็นลายมือของหลวงพ่อที่ท่านลงไว้ในหลังรูปถ่ายของท่านบานหนึ่งที่ข้าพเจ้ามี จึงนำมาให้ชมเป็นวิทยาทานเช่นกัน ส่วนรูปที่3 เป็นครูบาร์อาจารย์อีกองค์หนึ่งที่ข้าพเจ้า นับถือและแน้บเวลาเดินทางไกล กราบสวัสดี
                                                                          ...ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง....
                                                                  .."คนเมืองกาญฯ(บ่อพลอย)...

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:08:47 pm »
..."ลายมือของ หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร" พ่อของพวกเรา เดิมๆ โพสให้ชมศึกษาเป็น วิทยาทานกันครับ ลายมือท่านสวยและเข้มขลังมากๆ....

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:11:43 pm »
"พระพุทธเจ้าเหนือพรหม" หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ...เดินทางไกลสบายใจหายห่วงครับผม...

ออฟไลน์ พรหมจาโร

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:50:59 pm »
แงๆๆๆๆ อยากอ่าน อยากอ่าน แปลกเน้อะมีครูบาอาจารย์เหมือนกันเลย  ลพกวย ผมมีรูปถ่ายรุ่นแรกหลังสิงห์ผมรักและนับถือหลวงพ่อสุดหัวใจ  ลปดู่ ผมมีพระเหนือพรหมเนื้อโลหะปี22ผมเทิดทูลหลวงปู่ไว้เหนือหัว  นับถือ นับถือ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:50:59 pm »

Facebook Comments