ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ  (อ่าน 14877 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 06:41:28 pm »
ผมอยากสักยันต์สายหลวงพ่อมาก เท่าที่ทราบมาว่ายังเหลืออีกคนคือ ตาหล่อน ใครรู้รายละเอียดช่วยบอกผมทีครับ ทั้งเบอร์โทรศัพท์ ของตาหล่อน แต่ถ้าใครเคยไปสักก็ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ตามเมล์ นะครับ ขอบคุณมากครับ wattana_sin@hotmail.com

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:17:30 pm »
เบอร์ไม่มีครับ แต่ถ้าหันหน้า ออกจากวัด เลี้ยวขวา ตรงไป ซอยหน้าซ้ายมือ ถามคนแถวนั้นว่า บ้านลุงหล่อนหลังไหน คนแถวนั้นรู้จักกันหมดครับ
ผมสักน้ำมันมา รอยที่หน้าอก และข้อพับแขนขวา ไม่ติดสีเนื่องจากเป็นแม่พิมพ์ปั๊ม
แต่ ถ้ายันต์เก้ายอด จะปั๊มแต่ตาราง ส่วน ยันต์ลงในตาราง ลุงหล่อนจะเอาก้านธุป จุ่มหมึกเขียน อาจจะติดถาวรเหมือนผมได้ครับ
ลองหาข้อมูลดู  ผมไม่มีความรู้เรื่อง หมึก หรือ วิธีการสัก ที่สักเพราะอยากได้ ยันต์ หลวงพ่อกวย ไว้คุ้มครอง ก่อนที่จะเหลือแต่ตำนาน เพราะไม่มีใครได้ต่อวิชาแล้วครับ
ขอให้โชคดีครับ  :)
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:19:44 pm »
เบอร์ไม่มีครับ แต่ถ้าหันหน้า ออกจากวัด เลี้ยวขวา ตรงไป ซอยหน้าซ้ายมือ ถามคนแถวนั้นว่า บ้านลุงหล่อนหลังไหน คนแถวนั้นรู้จักกันหมดครับ
ผมสักน้ำมันมา รอยที่หน้าอก และข้อพับแขนขวา ไม่ติดสีเนื่องจากเป็นแม่พิมพ์ปั๊ม
แต่ ถ้ายันต์เก้ายอด จะปั๊มแต่ตาราง ส่วน ยันต์ลงในตาราง ลุงหล่อนจะเอาก้านธุป จุ่มหมึกเขียน อาจจะติดถาวรเหมือนผมได้ครับ
ลองหาข้อมูลดู  ผมไม่มีความรู้เรื่อง หมึก หรือ วิธีการสัก ที่สักเพราะอยากได้ ยันต์ หลวงพ่อกวย ไว้คุ้มครอง ก่อนที่จะเหลือแต่ตำนาน เพราะไม่มีใครได้ต่อวิชาแล้วครับ
ขอให้โชคดีครับ  :)
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:23:40 pm »
วันที่ไปกราบหลวงพ่อ ผมก็อยากไปสักนะ แต่ติดที่ของหลวงพ่อรักษายากเลยเปลี่ยนใจ  :'(
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:25:39 pm »
ข้อห้ามการสักมีอะไรบ้างครับ และจริงไหมที่เขาบอกว่าของหลวงพ่อต้องถืออย่างเคร่งครัด ท่านใดสักแล้วช่วยตอบด้วยครับ
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:25:39 pm »

Facebook Comments