ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ  (อ่าน 14876 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
Re: ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 07:22:35 pm »
ข้อห้ามการสักมีอะไรบ้างครับ และจริงไหมที่เขาบอกว่าของหลวงพ่อต้องถืออย่างเคร่งครัด ท่านใดสักแล้วช่วยตอบด้วยครับ
จริงครับ ต้องถืออย่างเคร่งครัด ไม่งั้นก็เจ็บตัวเปล่าครับ.. ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:11:58 pm »
ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูลดีๆ คือว่าผมอยากติดต่อตาหล่อน เวลาไปจะได้ไม่ฟาล์ว อยากสักหนุมานครับ ผมอยากเป็นอีกหนึ่งคนที่สืบทอดลายสักสายหลวงพ่อ ก่อนที่จะกลายเป็นตำนานไป

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:30:51 pm »
เบอร์ลูกสาวแก(ลูกสาวลุงหล่อน)ลองติดต่อแกก่อนนะครับ 0867947754 หามาให้จากเวปคนรักมีด ข้อมูลจากคุณJoe ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:38:39 pm »
มีคนบอกว่า ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ที่ผสมฟักลงไป เช่นน้ำแกงข้าวมันไก่  กินไม่ได้ ไม่รู้ว่าคนที่สักแล้วปฏิบัติได้ไหม ผมอยากสักนะ แต่ก็ไม่รู้ข้อมูลจริงๆสักที
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• สมาชิก
  • Thank You
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 11:50:57 am »
;D เค้าเรียกเป็นไปตามครูสั่งน่ะครับ ท่านห้ามอะไรก็ต้องปฏิบัติอย่างนั้นไม่เช่นนั้นของก็ไม่อยู่ครับ ผมเคยมีประสบการณืสักนางพิมกับหลวงพ่อฮั๊บ ว้ดท้องไทร หลายๆท่านคงรู้จัก ท่านสักและลงให้ ท่านห้ามตามสูตรน่ะครับรวมถึงน้ำเต้าด้วย มีอยู่วันหนึ่งกลับบ้านหิวข้าวพอดีแม่ทำขนมไว้ ก็เลยโซโลร้องด้วยความเข้าใจว่าเป็นขนนกล้วย แต่พอกินเข้าไปแล้วรสชาติมันแปลกๆ ก็ถามแม่ว่าขนมอะไร แม่บอกขนมทำจากน้ำเต้า เท่านั้นล่ะ ซักพักลอยสักที่หน้าขาค่อยๆจางลงและหายไปหมดภายในสามวันครับ เรียกเท่าไรก็ไม่มาครับ เค้าเรียกเป็นไปตามครูสั่งครับ......สำหรับที่ผมสักที่หลังนี้ท่านอาจารย์ไม่มีขอห้ามอันใดท่านบอกแต่เพียงว่าขอให้ประพฤติตัวเป็นคนดีเท่านั้นเองครับ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 11:50:57 am »

Facebook Comments