ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของชื่อนี้ ที่ชื่อว่า "เหรียญฟ้าผ่า"  (อ่าน 10475 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ้ ราชพฤกษ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • ติดต่อ 081-631-7844
Re: ที่มาของชื่อนี้ ที่ชื่อว่า "เหรียญฟ้าผ่า"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:55:38 pm »
ขอบคุณคร๊าบบ เยี่ยมเลยสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ อ๊อด ชัยนาท

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ที่มาของชื่อนี้ ที่ชื่อว่า "เหรียญฟ้าผ่า"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:04:11 pm »
เหรียญสวยแท้ตาเปล่า  ;D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:55:27 am »
 :o :o :o น่าใช้ครับรุ่นนี้ ช่วงนี้เกิดภัยธรรมชาติบ่อยสะด้วย เรื่องนี้เกิดขึ้นคล้ายๆกับเรื่องของพระเกจิแถวบ้านผมคือ หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว จ.สมุทรปราการ เรื่องนี้เกิดขึ้นกับญาติผมครับ คือ วันนั้นฝนตกแกได้อาควายเข้าไปอยู่ในกระต๊อบหลังคาจาก อยู่ดีๆฟ้าก็ผ่า เปรี้ยง!!!! ลงมาที่กระต๊อบแก พอทุกอย่างสงบลง แฟนแกที่อยู่บนบ้านได้ลงไปดูพบว่า แกนอนสลบอยู่ กระต๊อบแหลกเป็นจุน ควายก็ตายครับ แต่แกไม่เป็นอะไร มีรูปถ่ายหลวงปุ่เผือกขนาดบูชาหล่นอยู่ (ปกติรูปใบนี้แกจะแขวนอยู่ที่กระต๊อบบูชาอยู่ทุกวัน) รูปมีแค่รอยไหม้ขอบๆกระดาษครับ อันนี้ผมว่าแปลกน่ะครับ (ปัจจุบันรูปก็ยังอยู่)  :D :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ surasit

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:18:46 am »
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

ออฟไลน์ Josedfina

• *
  • Thank You
Re: ที่มาของชื่อนี้ ที่ชื่อว่า "เหรียญ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 04:09:25 pm »
รุ่นนี้ยังมีให้เช่าอยู่หรือเปล่าครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ที่มาของชื่อนี้ ที่ชื่อว่า "เหรียญ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 04:09:25 pm »

Facebook Comments