พระเครื่องวัตถุมงคล จังหวัดอุทัยธานี > โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์สายอุทัยธานี ทั่วไป

เหรียญพระเกจิอาจารย์ อันดับหนึ่งแห่งเมืองอุทัยธานี

(1/6) > >>

dada99999:
ที่กล่าวนี้ คือเหรียญพระครูอุทัยธรรมวินิต หรือ หลวงพ่อสิน วัดหนองเต่า จังหวัดอุทัยธานี

พระอาจารย์ใหญ่ ผู้ทรงคุณวิเศษ วาจาสิทธิ์ เก่งเล่นแร่แปรธาตุ สร้างพระปิตตามหาอุตม์สุดขลัง

ผู้ประสิทธิ์วิชาวาจาสิทธิ์ให้แก่หลวงพ่อเคลือบ วัดหนองกระดี่

ผู้ถ่ายทอดสรรพวิชาให้แก่หลวงพ่อพุฒ วัดทุ่งแก้ว (อดีตเจ้าคณะจังหวัดอุทัยธานี พระเถราจารย์เมืองอุทัย)

ผู้เปลี่ยนชื่อ หลวงพ่อผินะ แห่งวัดสนมลาว เพื่อเป็นการแก้เข็ด

และยังเป็นอาจารย์ใหญ่ของพระเกจิอาจารย์สายอุทัยธานีอีกหลายท่านๆ เช่น หลวงพ่อสม วัดทัพทัน หลวงพ่อเปล่ง วัดหนองหญ้าไซร์

เหรียญนี้คาดว่าสร้างในปี 2570 ปัจจุบันหายากที่สุดในเหรียญสายอุทัยด้วยกัน ราคาหลักหมื่น ส่วนกลางรู้จักและยอมรับในความศักดิ์สิทธิ์

dada99999:
เหรียญหลวงพ่อสิน วัดหนองเต่า อุทัยธานี

เอ๋สรรพยา:
สุดยอดหายากเลยครับ นานๆจะเจอซักองค์ สภาพนี้ก็พอแล้วครับ  ;)
รอผมได้สภาพแชมป์ๆมาก่อน จะเอามาให้ชมบ้างครับ  ;D

บอล อุทัย:
 ;D ;D ;D ;D ;D

TeeMuangthong:

--- อ้างจาก: เอ๋สรรพยา ที่ กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:40:59 pm ---สุดยอดหายากเลยครับ นานๆจะเจอซักองค์ สภาพนี้ก็พอแล้วครับ  ;)
รอผมได้สภาพแชมป์ๆมาก่อน จะเอามาให้ชมบ้างครับ  ;D

--- End quote ---

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version