ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพระเกจิอาจารย์ อันดับหนึ่งแห่งเมืองอุทัยธานี  (อ่าน 21438 ครั้ง)

ออฟไลน์ winai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อยากจะบอกให้ถูกต้องนะครับว่าภาพซีเปียนั้นเป็นของ วัดหนองขุนชาติ คือ หลวงพ่อตุ้ม ไม่ใช่หลวงพ่อสิน ภาพสีส้มนะถูกแล้วครับเพราะว่าผมรู้ดีเพราะไปที่วัดบ่อยเลยได้เคยเห็นที่หน้ากุฏิเลขา เจ้าอาวาส วัดรองเจ้าคณะจังหวัดครับ จริงๆๆแล้วมี 3 รูปที่ดัง คือ หลวงพ่อสุข พ่อตุ้ม พ่อสือ ที่เก่งมากครับ สามเกจิยุครองมาจากพ่อศุขวัดปากคลองครับ สายพระอุทัยเก่งมากครับแต่ขาดการประกาศเกีรติคุณท่านนะครับ เพราะที่เก่งที่รู้จักก็ พ่อเคนก็ฉันเหล้าจืดเหมือนน้ำเช่นหลวงพ่อเคลือบเรานะครับ หรือหลายๆๆๆรูป ตามที่เล่นหากันอยู่แหละครับ มีหลายสิบรูปนะครับ ของดีที่ยังไม่ปลอมครับ แต่ก็ขอขอบคุณนะครับที่บอลอุทัย ทุกๆคนที่ได้ถ่ายภาพสวยๆลงในเนตให้ผมได้ชมได้ดูกัน สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากครับ ยากต่อการปลอมนะครับในเรื่องเนื้อหาสาระเรามีของแท้อยู่แล้ว แต่กลัวจะปลอมเพราะมีแท้สวยนี่แหละครับ อย่าเลยนะครับ เนื้อทำยาก ผิว เพราะเหรียญหลวงพ่อนับว่าสวยจริงๆๆคนสมัยนี้ยังแกะพิมพ์ไม่สวยเท่าเลยครับ ขอบอก สรุป ว่าภาพอย่าโมเมนะครับว่าหลวงพ่อสิน เป็นหลวงพ่อตุ้ม แห่ง วัดหนองขุนชาติ ผมดีใจที่ได้มีโอกาสในการได้บอกให้ท่านทั้งหลายได้ทราบนะครับ เพราะผมชอบคนรักพระสายอุทัย แต่ขออย่างอย่าลงราคาให้เวอร์นะครับ ค่อยๆๆประกาศให้คนรู้ ของดีห้ามเชียนะครับ จะเข้าตัว จากคนรักพระสายอุทัยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวันนนน!

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....ได้มาแล้วครับ แต่ไม่ค่อยสวยครับ!

ออฟไลน์ Dear_Kon_Sakaekrang

• สมาชิก
  • Thank You

....ได้มาแล้วครับ แต่ไม่ค่อยสวยครับ!

สภาพนี้ ก็หายากแล้วพี่ แจ่มครับ ๆ  :o

ออฟไลน์ Dear_Kon_Sakaekrang

• สมาชิก
  • Thank You
มาร่วมด้วยคนครับ

จะได้อยู่รวมกัน  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments