ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์ เกี่ยวกับหลวงพ่อชม กันบ้างครับ  (อ่าน 1398 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมวิทย์

• พร หลวงพ่อชม วาจาสิทธิ์
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ใครเคยเจอมาบ้างครับ เล่าสู่กันฟังครับ ;D
เริ่ม ที่ผมก่อนเลยละกัน
 เมื่้อประมาณปี 2547-48 ผมพาพ่อไปหาหมอที่ รพ.ศิริราช โดยพี่เขยเป็นคนขับ ผมนั่งหน้า พ่อนั่งแคป ขากลับ ถึงแถวๆบางใหญ่ ผมรู้สึก อึดอัดอย่างบอกไม่ถูก เลยบอกพี่เขยว่าให้จอด ผมจะไป นอนกระบะหลัง พอย้ายมานอนกระบะสักพัก ผมก็คิดไปเรื่อยๆๆ ว่ามานอนทำไม เพราะปกติจะนั่งกลับไไปถึงบ้านตลอด ก็เลยเอามือไปจับหลวงพ่อ คิดในใจ ว่าจะมีอะไรไม่ดีหรือป่าวนะ แต่พอละมือจากหลวงพ่อ ปุ๊ป พี่เขยก็กดเบรคเสีบงดังสนั่น แล้วก็โครม crv ลงจากเกือกม้าปาดหน้าเข้ามา ผมเจ็บแค่ถลอกๆๆ ผมคิดว่าบารมีหลวงพ่อนะครับที่ทำให้จากหนักกายเป็นเบา...
 รูปนางกวักสาริกา องค์เดียวจริงๆๆ ถ้าไม่จริงผมคงไม่เก็บไว้ไม่น้อยกว่า 50 องค์ (เฉพาะรูปรุ่นนี้)

ขอบารมี หลวงพ่ออ่ำ  หลวงพ่อบุญ  หลวงพ่อเทียบ  หลวงพ่อทรัพย์  หลวงพ่อชม  ( หลวงพ่อทั้ง 5 วัดตลุก )  คุ้มคลองปลอดภัย มีโชค กันถ้วนหน้า

ออฟไลน์ อู๋

• สมาชิก
  • Thank You
  • ไม่มาก ไม่น้อย ไปกว่าใคร ....ศิษหลวงพ่อกวย
เอามาชมบ้างดิ

ออฟไลน์ เก่ง ท่าทราย

• สมาชิก
  • Thank You
  • บารมีหลวงพ่อ
    • เก่ง  ท่าทราย
 :) :) :)ต่อที่ผมครับเมื่อประมาณซัก6ปีที่แล้วผมมาทำงานที่โรงงานแห่งหนึ่งในจังหวัดปทุมธานีครั้งหนึ่งทำงานแล้วเงินไม่พอใช้
อีก2วันหนึ่งเงินจะออกในใจคงคิดว่าคงไม่มีกินแน่ๆเลยตอนไปทำงานต้องเดินออกจากซอยไปขึ้นรถเมย์ในใจก็คิดไปว่าหลวงพ่อถ้ามีคนทำเงินหล่น
ไว้ซัก100บาทผมพอกินถึงเงินออกเลยหลวงพ่อในคอมี(สมเด็จหลังปั้มองค์เดียว)ตอนนั้นเข้ากะดึกพอดีพอเลิกงานขึ้นรถเมย์กลับบ้าน
พอลงรถเมย์แล้วเดินเข้าซอยใด้เจอเงิน100บาทตกอยู่ข้างถนนจริงๆครับจากเหตุการณ์ครั้งนั้นยิ่งทำให้ผมเชื้อสนิทใจเลยครับว่านั่นคือ
บารมีของหลวงพ่อชมแน่ๆครับแล้วยังมีอีกหลายเรี่องครับกับพุทธคุณของสมเด็จหลังปั้มหลวงพ่อชม วัดอินธาราม

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments