ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อช่วยด้วย  (อ่าน 5230 ครั้ง)

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
Re: หลวงพ่อช่วยด้วย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 12:01:10 am »
อ้างถึง
"ฆะเตสิ ฆะเตสิ กิงการะนา ฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ"
ส่วนตัว ภาวนาเสกหมอนก่อน เสร็จแล้วตบลงที่หมอนเบาๆ3ครั้งแล้วก็กราบ นอนหนุนหัวสบาย แล้วตื่นง่ายด้วย(ส่วนตัวน่ะ)

:D :D :D :D :D :D :D
เสริมคาถาปัจเจกพุทธเจ้าให้ครับ

"พุทโธ กัญจะ กัญจะ พุทโธ อากาเสจะทีปังกะโรมิ"

บทนี้เด็จขาดมากครับกันภัย เบิกไปดี

ขอบคุณมาก น้องโก้  ;D

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 08:42:11 am »
ตอนแรกผมคิดอยู่นานครับว่าจะเล่าหรือไม่เล่าดี   แต่คิดว่าบันทึกไว้เป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ดีกว่าครับ
เรื่องมีอยู่ว่า  ระหว่างที่ผมนอนอยู่ได้มีตะขาบตัวเล็กขึ้นมา และกัดผมที่คอครับ  ผลก็คือรู้สึกปวดมากและรู้สึกว่าชาำปทั้งคอและแขนเลยครับ คอแดงไปจนถึงหัวไหล่เลยครับซึ่งเวลานั้นเป็นเวลาตี4แล้วครับ  เลยไม่รู้จะทำไงดีครับ ผมเลยไปหยิบเหรียญเดิมบางไปจี้ตรงที่โดนกัดแล้วขอให้หลวงพ่อช่วยด้วยครับ   หลังจากนั้นอยู่ๆแฟนก็เอายานวดมาทา แล้วผมก็เข้านอนปกติครับ เพราะช่วงเช้าต้องไปทำงาน  ระหว่างนอนผมก็ภาวนาบอกหลวงพ่อช่วยด้วยคีับ  ตื่นเช้านาฬิกาปลุกเวลา 7.00น ผมลุกขึ้นมา ผลก็คือ รอยแดงหายไปหมดรวมทั้งอาการปวดทั้งหมดราวกับว่า แค่โดนเข็มเล็กๆจิ้มไปเท่านั้นเเองครับและซึ่งระยะเวลาแค่ไม่กี่ชั่วโมงเองครับไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ   เพราะแฟนผมเคยโดนกัดแบบผมตอนนอนรอยโดนกัดบวมไปหลายวัน รวมทั้งเป็นไข้ด้วยครับ ส่วนผมไม่เป็นอะไรเลยครับ บารมีหลวงพ่อเมตตาจริงๆครับ   ยังมีเรื่องตั้งแต่ก่อนได้เหรียญนี้มาครอบครองอีกครับแต่ขอเก็บไว้ก่อนครับ ขอจบประสบการณ์ไว้เพียงเท่านี้ก่อนครับ

;D ;D ;D

เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 08:42:58 am »
ประสบการณ์ส่วนตัวผมเกี่ยวกับตะขาบ ซึ่งเกิดขึ้นมาประมาณ 5 ปีแล้ว ตอนผมอยู่ประมาณ ป.6 ม.1 (ปัจจุบันผมกำลังขึ้นม.6)  เรื่องมีอยู่ว่าผมนอนในมุ่งดีๆมีตัวอะไรไม่รู้เข้ามาในเสื้อผม ด้วยความตกใจจึงเอามือร่วงเข้าไปหยิบออกมาจากเสื้อแล้วขว้างทิ้งไป และลุกหยิบไฟฉาย ฉายไป เห็นว่าเป็นตะขาบกำลังคานหนีไปครับ โชคดีที่มันไม่กัดผม จำได้ว่าก่อนนอนสวดมนต์ไหว้พระเสร็จ รำลึกถึงครุอาจารย์แล้วก็ว่า คาถาเสกหมอน (ฆะเตสิก) ซึ่งมันอาจจะบังเอิญหรือเปล่าก็ไม่รู้ที่แน่ๆ จนถึงทุกวันนี้ก่อนนอนผมต้องทำตามนี้ตลอดคือ เสกหมอน โดยอาศัยบารมีของครูอาจารย์เอาครับ
 :D :D :D :D

น้องโก้นี่ไม่เบาเลยนะครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 03:58:44 pm »
ประสบการณ์ส่วนตัวผมเกี่ยวกับตะขาบ ซึ่งเกิดขึ้นมาประมาณ 5 ปีแล้ว ตอนผมอยู่ประมาณ ป.6 ม.1 (ปัจจุบันผมกำลังขึ้นม.6)  เรื่องมีอยู่ว่าผมนอนในมุ่งดีๆมีตัวอะไรไม่รู้เข้ามาในเสื้อผม ด้วยความตกใจจึงเอามือร่วงเข้าไปหยิบออกมาจากเสื้อแล้วขว้างทิ้งไป และลุกหยิบไฟฉาย ฉายไป เห็นว่าเป็นตะขาบกำลังคานหนีไปครับ โชคดีที่มันไม่กัดผม จำได้ว่าก่อนนอนสวดมนต์ไหว้พระเสร็จ รำลึกถึงครุอาจารย์แล้วก็ว่า คาถาเสกหมอน (ฆะเตสิก) ซึ่งมันอาจจะบังเอิญหรือเปล่าก็ไม่รู้ที่แน่ๆ จนถึงทุกวันนี้ก่อนนอนผมต้องทำตามนี้ตลอดคือ เสกหมอน โดยอาศัยบารมีของครูอาจารย์เอาครับ

นิดหน่อยครับ หวังว่าคงจะมโอกาสเจอกันในวันที่ 12 เมษาน่ะครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:01:04 pm »

นิดหน่อยครับ หวังว่าคงจะมโอกาสเจอกันในวันที่ 12 เมษาน่ะครับ

แหม ติดตรงที่ว่าสองวันนั้นจะได้หยุดหรือเปล่าน่ะสิครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:01:04 pm »

Facebook Comments