ผู้เขียน หัวข้อ: รายการประกวดพระเครื่องหันคา..หมวด หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ  (อ่าน 5664 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไอซ์ ท่าชัย

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ดูพระเพิ่มเติมได้ที่ ราขาพระเครื่อง.com(ร้านทรัพย์พ่วง)
ขัดใจ...กับคำว่า ปากจู๋

เรียกหกรอบก็หกรอบ ผมว่าหลวงพ่อท่านไม่ได้ทำปากจู๋นะ

ผมก็เห็นคนแถวบ้านเค้าเรียกรุ่นปากจุ่ แต่ผมเรียก 6 รอบปี18 เรียกรุ่นปากจู๋ ดูไม่ค่อยเหมาะสมคับ

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
อย่างว่าแหละครับ..แผนกพิมพ์กับแผนกส่งข้อมูลอาจจะไม่ตรงกัน และอีกอย่างการเรียกแบบนี้คล้ายกับแบบเดิมๆของวงการพระในสมัยก่อนคือ เรียกตามลักษณะของเหรียญที่เห็นอากัปกิริยาต่างๆของหลวงพ่อนะครับ แต่ฟังดูแล้วมัน หน่อมแน้ม ยังไงๆไม่รู้ " ปากจู๋ " ....เอาเข้าไป ;D ;D

ออฟไลน์ ballyhouse2

• สมาชิก
  • Thank You
  • 088-2732085 บอลครับ
ส่วนตัวผมเรียกหน้าตรงครับ ;D
ร้านประจำจะอยู่ตลาดสรรพยาครับ สนใจในพระเครื่องของผมแวะมาพูดคุยกันได้ครับหรือจะโทรมาคุยกันก็ยินดีครับ ร้านเปิดทุกวันครับ จ-ศ เปิด13.30น.- 17.00น. ส-อา เปิด9.00น.-17.00น. ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
เข้ามาดูแล้วต้องตกใจ..  ว่าทำไมถึงใช้คำนี้.. คำนี้เหมาะสมแล้วหรือ..  สมควรแล้วหรือ..  ที่ใช้เป็นสรรพนาม เรียกเหรืยญรุ่นนี้..  ถึงแม้ว่าจะใช้เรียกกันมาตั้งนมนานแล้ว..  มันก็น่าจะถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนแปลงการเรียกชื่อเหรียญรุ่นนี้แล้วครับ..  พอซ่ะที..!!  ชื่อนี้ มันไม่สมควร  ไม่เหมาะที่จะใช้เรียก และสื่อความหมายถึงพระ ถึงเจ้า... อย่างไรผมก็อยากจะขอร้อง เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน..   และผู้ที่ผ่านเข้ามาเยี่ยมชมกระดานหลวงพ่อเชื้อ..  เริ่มต้นกันใหม่เถอะน่ะครับ..  กรุณาอย่าเรียกชื่อรุ่น  ปากจู๋  เลยครับ..  ฟังแล้วมันทุเรศสิ้นดี.!   เรียกว่า  เหรียญ 6 รอบนี่..  สุภาพและเหมาะสมที่สุดแล้วครับ...  เริ่มต้นตั้งแต่วันนี้เถอะครับ..  ผมไหว้หล่ะ... :'( :'( :'( 

ออฟไลน์ wanghin66

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 9
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
    • ร้านวังหิน66
 >:( >:(เรียก 6รอบเหมาะสมกว่า :( :(

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments