ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ราคาไม่แพงให้ผมหน่อยนะคับ  (อ่าน 14057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Taxi007

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พี่ๆครับถ้าเป็นพระพิมพ์นาคปรกพุทธคุณเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
พี่ๆครับถ้าเป็นพระพิมพ์นาคปรกพุทธคุณเป็นอย่างไรบ้างครับ
พิมพ์นาคปกเนื้อดินใช้ไหมครับ ผมว่าพิมพ์นี้เนื้อดินเผาไฟดูสวยมากๆครับ ผมว่าพุทธคุณไม่ต่างกับสรรค์ครับ เพราะว่าเป็นเนื้อดินโทนเดียวกัน และพระเนื้อดินของหลวงพ่อมีการผสมทรายเสก (ทรายเสกมีพุทธคุณอำนาจในการ ป้องกันอันตรายทั้งจากวิญญาณร้าย สัตว์ร้าย และมีอำนาจในทางกำบัง) ทุกองค์ อัญเชิญบารมีของพระแม่ธรณีมาคุ้มครองได้เลย (นาคปกยังมีอำนาจในการทำให้ร่มเย็ญ และป้องกันอันตราย) :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ Taxi007

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอบคุณครับพี่ที่ให้ข้อมูลกำลังอยากได้พระนาคปรกเอาไว้ติดตัวบ้างครับ

ออฟไลน์ Deutscher

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 18
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
  • จงเชื่อในสิ่งที่เฮ็ด แต่อย่าเฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ
พระสรรค์ครับ ของดีแท้แน่นอน อีกอย่าง เมตตา ไม่เป็นรอง รุ่นไหนเลยครับ ว่าแต่หลวงพ่อโม รุ่นตาเกี๊ย ก็ดีนะครับ หลวงพ่อกวย ปลุกเสกด้วย
^_^ อยู่ที่ศรัทธา ^_^

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
แนะนำนะครับถ้าคล้องบูชาแบบสบายใจ พระหลวงพ่อกวยปลุกเสกแน่นอน หาเหรียญเดิมบางสึกๆ สภาพใช้  หรือ  เหรียญแจกแม่ครัว ราคาพันกว่าบาทแต่แท้ 
คล้องคอบูชาชัวร์

เพราะพระสรรค์นั่ง ผมแยกว่าเป็นพระหลวงพ่อกวย หรือพระเกจิองค์อื่นๆไม่ได้ ช่วงปี 2500 จนถึงปัจจุบัน สร้างออกมาแทบทุกวัดหลวงพ่อโมก็มี หลวงพ่อปลิ้ม หลวงพ่อพิมพ์ หลวงพ่อสวัสดิ์  หลวงพ่อเอ้บ หลวงปู่เย็น ไม่นับที่เหลืออีกหลายวัด แต่ทุกองค์ก็เก่งๆ ทั้งนั้น
ที่พอแยกได้มีแค่พิมพ์อาจารย์ไพ่แค่นั้นเอง 

ต้องการบูชาหลวงพ่อกวยทั้งที่ขอชัวร์ๆ แบบเดิมบาง  หรือแจกแม่ครัวดีกว่าครับ   สึกไม่สวย แต่หลวงพ่อกวย 100% ตามเวปจี เวปอยู่ ไม่นานนี้ไม่ถึง 2000 บาทสำหรับแจกแม่ครัวสภาพใข้ แต่ไม่รู้ว่าของใคร
ฝากไว้ให้คิดครับผม

หรือไม่ก็สมเด็จคะแนนเนื้อดินหลังมิ วัดพระปรางค์  200 - 500 บาท ชัดเจนครับ

"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments