ผู้เขียน หัวข้อ: " เมตตา ค้าขาย โชคลาภ " สุดยอดดดด... พระผงธรรมจักร หลวงพ่อเชื้อ......  (อ่าน 8680 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
สุดยอดปราถนา ของผู้ที่ศรัทธาวัตถุมงคล หรือพระเครื่อง.. ก็คืออยากมีวัตถุมงคลซักชิ้น ที่ดีเด่นทางด้านเมตตาโชคลาภ  แต่ก็เป็นความชอบส่วนบุคคลน่ะครับ ว่าจะชอบหรือบูชาพระเครื่องที่ดีเด่นทางด้านไหน บางท่านก็อาจจะชอบทางด้านคงกระพันชาตรี ฟันแทงไม่เข้า หรือยิงไม่ติด...   ส่วนตัวผมเองถึงแม้ว่าจะพอมีพระเครื่องเก็บสะสมเอาไว้บ้าง จำนวนพอสมควร และก็ลองบูชานิมนต์พระหลายๆหลวงพ่อ สลับสับเปลี่ยนขึ้นคอคอยสังเกตุสิ่งต่างๆที่เกิดขึ้นกับตัวเองดูว่ามีอะไรน่าแปลกใจหรือปล่าว ก็พอมีบ้างครับแต่ที่ผ่านมาก็ยังไม่ค่อยชัดเจนอะไรหรือน่าแปลกใจ...  จนกระทั่งได้รู้จักพระผงธรรมจักรหลวงพ่อเชื้อที่สร้างปี 17 .. เห็นในหนังสือเก่าเขียนเอาไว้ว่า เวลาหลวงพ่อท่านแจกให้ใคร ท่านมักจะพูดกำกับทุกครั้งไป.. ว่าให้นำติดตัวเอาไว้น่ะ.!!  อย่าเอาไปวางทิ้งไว้บนหิ้งเฉยๆ ติดตัวไว้ จะมีโชคลาถ ค้าขายร่ำรวย มีแต่คนนิยม ชมชอบ.. ผมก็เลยนึกสนใจขึ้นมา เพราะโดยนิสัยส่วนตัว ชอบทางด้านเมตตาโชคลาภอยู่แล้ว..  จึงได้เสาะหาบูชามา เมื่อได้มาแล้วก็นำไปเลี่ยม อาราธนาบูชาขึ้นคอทันที องค์เดียวไปเลย.. จะได้รู้และสังเกตุง่ายๆหน่อยไม่ต้องมาติดใจหรือคาใจว่า หลวงพ่อองค์ไหนกันแน่..  จากวันที่ผมบูชาติดคออยู่เป็นประจำ ทุกวี่ทุกวัน เวลาออกไปขายของ ( ก๋วยเตี๋ยว..)  ก็รู้สึกได้ทันทีเลยว่า ยอดขายได้เพิ่มขึ้น เพิ่มขึ้น วันละนิด วันล่ะหน่อย แบบผิดสังเกตุ และน่าประหลาดใจจริงๆ..ซึ่งเมื่อก่อนหน้านั้น ยอดขายก็จะได้เป็นปรกติประจำ อย่างที่เคยได้ทุกวัน..  และตัวผมเองนั้น มีอาชีพเสริมอีกทาง คือซื้อขายพระเครื่องบ้าง เล็กๆน้อยๆ เอาพอมีความสุข ได้ทำในสิ่งที่ตัวผมเองชอบ...  ตั้งแต่บูชาพระผงธรรมจักรมา มีผู้ติดต่อขอบูชาเช่าพระเครื่องของผม แบบไม่น่าเชื่อว่า ในเพียงวันเดียวจะูถูกคนขอบูชาเช่าไปมากมายขนาดนั้น.. แบบที่น่าแปลกใจจริงๆ..และทุกวันนี้ก็มีผู้คนมาติดต่อขอบูชา เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ..  แต่ไม่ใช่พระของหลวงพ่อเชื้อน่ะครับ เป็นของหลวงพ่อท่านอื่น..  หลวงพ่อเชื้อส่วนมากผมจะเก็บอย่างเดียว ถ้าไม่สนิทกันจริงๆ จะไม่แบ่งให้ใครเด็ดขาด.. นี่ก็เป็นประสบการณ์เพียงเล็กๆน้อยๆที่เกิดกับตัวผมเองน่ะครับ  ก็แล้วแต่วิจารณญานของแต่ล่ะคนในการพิจารณากันเอาเอง  ส่วนตัวผม  ชัดเจนครับ.... เอาแค่นี้ก่อนน่ะครับ เดี๋ยววันหน้า มาว่ากันใหม่  ยังมีเรื่องเมียไปซื้อล๊อตเตอรี่..  ยังมีเรื่องการได้พระของหลงพ่อมาแบบน่าแปลกใจ..เดี๋ยวว่างๆ ผมจะมานั่งเล่าให้ชม... ขอบคุณทุกท่านมากครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
;D ;D ;D "ประสบการณ์พระผงธรรมจักร หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ" (จะได้หาใน Google ได้ง่ายๆ) สงสัยผมจะโดนมนต์เมตตาของหลวงพ่อเชื้อแล้วครับ ถึงต้องไปนิมนต์มา 555+ สุดยอดครับพระผงธรรมจักร ผมยังไม่ได้เอามาติดตัวเลย ได้ยินคำล่ำลือมานาน  :D :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ ไอซ์ ท่าชัย

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ดูพระเพิ่มเติมได้ที่ ราขาพระเครื่อง.com(ร้านทรัพย์พ่วง)
นั่นแน่ พี่เก่ง คุยกันทูกวันน ไม่เห็นบอกไห้หาจันทร์ลอยมาขึ้นคอ มั้งเลย กลัวจะขอแบ่งหรอพี้555 ;)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....พระพิมพ์จันทร์ลอยองค์นี้เนื้อสวยจริงๆครับ!

ออฟไลน์ Deutscher

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 18
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
  • จงเชื่อในสิ่งที่เฮ็ด แต่อย่าเฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ
อีกไม่นานผมก็จะต้องขอบารมี พระผงธรรมจักรบ้างแล้วครับ อาจารย์ใจดีท่านหนึ่ง แบ่งมาให้ ขอบคุณมากๆเลยครับ
^_^ อยู่ที่ศรัทธา ^_^

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments