ผู้เขียน หัวข้อ: 9 แชมป์กับ1 รองแชมป์ ยังไม่สำคัญเท่ากับ "มิตรภาพและน้ำใจ"ของเพื่อนๆทุกคน  (อ่าน 7234 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
สุดแสน ประทับใจ.. ในน้ำใจ และไมตรีจิต..  การส่งพระเข้าประกวดในครั้งนี้ ไม่มีความหมายอะไรเลย..  เพราะเจอสิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า..!!!   นั่นคือการที่ได้พบเจอ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ศิษย์หลวงพ่อเชื้อ..  ได้ร่วมนั่งคุยกัน ส่องกันไป ส่องกันมา..   อำกันไป  อำกันมา..  หัวเราะด้วยกัน..  มันส์สสสส พะ ยะ ค่ะ.......  ;D ;D ;D ;

ออฟไลน์ โจ้ ราชพฤกษ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • ติดต่อ 081-631-7844
มาถึงรูปหล่อ หล่อดูดีสมชื่อครับ รุ่นนี้ผมมักเรียกว่ารุ่นกงจักร ครับ เป็นรูปหล่อที่ผมชอบม๊ากกๆ ว่าจะเก็บไว้สักสี่ห้าองค์ครับ
ดูดี มีเสน่ห์ เข้าถึงศิลปะดีครับ ไม่ว่าจะเป็นรูปหน้าหลวงพ่อ เส้นสายจีวร โอ๊ยยยย เอาเป็นว่าชอบครับ ชอบ เลยส่งครับ ต้องขอโทษด้วยครับพอดีผมลืมถ่ายกล่องที่ได้แชมป์มาด้วย เดี๋ยวจะถ่ายแล้วส่งมาให้ชมอีกทีครับ พอดีองค์ที่ลงให้ชมนี้ผมเพิ่งได้มาครับ ส่วนองค์ที่ได้แชมป์ไม่มีชื่อหลวงพ่อที่ด้านหน้าใต้ฐานครับ มีที่ก้นครับ

;D :D ;)

ออฟไลน์ เจท บ้านไร่

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สุดยอดเลยครับ ทั้งพระทั้งเจ้าของ งานนี้มีฉลอง แต่ได้ข่าวว่าแอบไปฉลองกับพี่เก่งมาแล้ว ว่าแต่พี่เก่ง เมื่อไรจะลงรูปองค์แชมป์ให้ดูสะทีครับ รออยู่นะครับ :) :) :) :)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....สุดยอดเลยครับคุณโจ้!

ออฟไลน์ โจ้ ราชพฤกษ์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • ติดต่อ 081-631-7844
งานนี้ผมได้พระบูชาหน้ารถหลวงพ่ออุ่น วัดวิจิตรรังสรรค์ ของอำเภอหันคา มา 9 องค์ครับ ให้เพื่อนที่น้ำใจงามทั้งครอบครับไว้บูชาไปสององค์
ส่วนอีกองค์ว่าจะให้น้องไอซ์ แต่ทานข้าเสร็จ ดั่นลืมซะงั้น ไว้คราวหน้ากลับจากสงกรานต์ก่อนจะเอาช็อคโกเลตไปฝากหลานและหลวงพ่ออุ่นอีกหนึ่งองค์ครับ และที่สำคัญมีฝากท่านเว๊บ มาสเตอร์ อีกหนึ่งองค์ครับ(ในฐานะที่จัดมาให้แบบวิ๊งค์ๆครับ) ส่วนคะแนนรวมประเภทโต๊ะที่ส่ง
ผมได้ พระหลวงพ่ออุ่น เนื้อนวะอีกหนึ่งองค์ครับ งานนี้เป็นงานแรกครับที่ผมส่งหลวงพ่อเชื้อเข้าร่วมประกวด ถ้าผมมีสวยๆมากกว่านี้ก็อยากส่งครับ ได้ไม่ได้ไม่เป็นไร อยากให้ทางกองประกวดเขาได้เห็นว่า มีคนสนใจพระของท่านมาก ไม่จำเป็นต้องส่งรุ่นหลักๆๆ ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้จัดประกวดแบบหลายรายการแบบนี้อีกครับ มีความสุขครับ ที่ได้ไปเจอเพื่อนๆในทริปนี้ ขอบคุณจริงๆ (จาก โจ้ ราชพฤกษ์ ศิษย์หลวงพ่อเชื้อ)

;D :D ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments