ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากจากงานหันคา เดินไปข้างๆป่า ได้สิงมาหนึ่งตัว  (อ่าน 2979 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันนิษา

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 ;D ;D ;D หัวโตจัง ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เจท บ้านไร่

• สมาชิก
  • Thank You
ว่าแต่งานนี้ มีแต่ได้ของติดไม่ติดมือกันเป็นแถวเลย เห็นป่ะครับ ว่างานประกวดพระ ไม่ได้มีไว้แข่งขันกันเท่านั้น
แค่ผมได้เดินชมพระรอบๆงานก็คุ้มแล้ว ได้หยิบพระมาส่องมาศึกษา ไม่เช่าก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าที่กรุงเทพฯ คุณไม่ใช่พวกกันหรือรุ้จักกัน
เค้าไม่หยิบพระให้คุณส่องง่ายๆหรอกครับ มองหัวจรดเท้าเลยว่า.....มันจะมีปัญญามาเช่าหรือป่าว ประมาณนั้นจริ๊งจริง
ผมเลยจัดให้ซะเต็มเลย แต่คนที่อยู่ต่างจังหวัดเนี่ยะสิ น้ำใจงามครับ ไม่เช่าไม่ว่า อยากดูก็ดู แถมงานนี้ได้รู้จักเพื่อนๆเพิ่มขึ้นอีกเพียบครับ

พี่โจ้ เป็นคนมีน้ำใจ ให้ชมพระดูได้ ไม่เช่าไมว่า งั้นเดี๋ยวผมขอชมพระพี่โจ้บ้างนะครับ แต่ถ้าชมแล้วต้องให้เช่านะครับ ชมแล้วไม่ให้เช่า ผมว่านะครับ  อิอิอิอิอิอิ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
ว่าแต่งานนี้ มีแต่ได้ของติดไม่ติดมือกันเป็นแถวเลย เห็นป่ะครับ ว่างานประกวดพระ ไม่ได้มีไว้แข่งขันกันเท่านั้น
แค่ผมได้เดินชมพระรอบๆงานก็คุ้มแล้ว ได้หยิบพระมาส่องมาศึกษา ไม่เช่าก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าที่กรุงเทพฯ คุณไม่ใช่พวกกันหรือรุ้จักกัน
เค้าไม่หยิบพระให้คุณส่องง่ายๆหรอกครับ มองหัวจรดเท้าเลยว่า.....มันจะมีปัญญามาเช่าหรือป่าว ประมาณนั้นจริ๊งจริง
ผมเลยจัดให้ซะเต็มเลย แต่คนที่อยู่ต่างจังหวัดเนี่ยะสิ น้ำใจงามครับ ไม่เช่าไม่ว่า อยากดูก็ดู แถมงานนี้ได้รู้จักเพื่อนๆเพิ่มขึ้นอีกเพียบครับ

พี่โจ้ เป็นคนมีน้ำใจ ให้ชมพระดูได้ ไม่เช่าไมว่า งั้นเดี๋ยวผมขอชมพระพี่โจ้บ้างนะครับ แต่ถ้าชมแล้วต้องให้เช่านะครับ ชมแล้วไม่ให้เช่า ผมว่านะครับ  อิอิอิอิอิอิ

คงจะยากกกกกกก ครับพี่เจท ลังนี้แคะยากครับ

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย
ไม่ธรรมดานะครับเนี่ยพี่เจท..ในสภาวะการณ์ที่ของหลวงพ่อหายากเช่นนี้ ยังได้ของหลักหายากมาอีก เยี่ยมจริงๆ :D

ออฟไลน์ เจท บ้านไร่

• สมาชิก
  • Thank You
ไม่ธรรมดานะครับเนี่ยพี่เจท..ในสภาวะการณ์ที่ของหลวงพ่อหายากเช่นนี้ ยังได้ของหลักหายากมาอีก เยี่ยมจริงๆ :D
แค่ศรัทธา บวกกับมือสมัครเล่นครับ พี่จ่าเจ๋ง ยังต้องขอแบ่งของดีๆจากพี่จ่าเจ๋งอีกมากครับ ยังไงก็อย่าลืมแบ่งให้น้องนุ่งบ้างนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments