ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าฝรั่ง หลวงพ่อเดิม  (อ่าน 5549 ครั้ง)

ออฟไลน์ add

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หน้าฝรั่ง หลวงพ่อเดิม
« เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:46:35 am »
ยาขัดเก่าครับ น้ำทองกระจาย

ออฟไลน์ add

• สมาชิก
  • Thank You
Re: หน้าฝรั่ง หลวงพ่อเดิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:51:14 am »
 ;D

ออฟไลน์ add

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:51:57 am »
 ;D

ออฟไลน์ add

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:21:59 pm »
จากประวัติ พระรุ่นนี้หลวงพ่อเดิม ก็นำมาให้หลวงพ่อสด วัดหางน้ำสาคร ประมาณปี 93 เนื่องจากหลวงพ่อสด ท่า่นได้สร้างอุโบสถหลังแรกของวัดหางน้ำ ในปี 91 92 กว่าจะสร้างเสร็จ
ก็น่าจะใช้เวลาประมาณ 1 หรือ 2 ปี ก็น่าจะได้ แต่ไม่ทราบแน่ว่าได้กี่องค์ จากที่ผมไปสอบถาม คนที่อยู่และที่ทันหลวงพ่อ รวมทั้งคนที่เห็นพระรุ่นนี้อยู่ในถุง บางท่านก็ว่า แปดสิบองค์
บางก็ว่า ร้อยองค์ แต่ผมคิดว่าไม่น่าเกิน ร้อยห้าสิบองค์แน่ แถววัดหางน้ำสาครแห่งนี้ จากที่ผมอยู่ใกล้วัดแห่งนี้ เคยเห็นยังไม่เกิน สิบองค์เลยครับ เพราะไม่รู้ว่าใครหยิบฉวยไป หรือ ว่าหายไปทางไหน หรือว่าหลวงพ่อแจกใคร ยังไม่เป็นที่ประจักแน่นอนเลยครับ ผมขออภัยด้วยถ้าข้อมูลของผม ไม่ดีพอ ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมเชิญแชร์กันครับ ตอนนี้พี่น้องท้องเดียวกับ
หลวงพ่อยังอยู่ คือ คุณตา อ่อง สานวน คุณยาย นกเล็ก งิ้วเรือง จากที่กระทราบนะครับ เดียววันหน้าจะไปขอถ่ายรูปภาพอุโบสถหลังแรกมาให้ดูครับพี

ออฟไลน์ add

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:24:57 pm »
จุดสังเกตุพระรุ่นนี้ดูที่ ศรีษระหลวงพ่อ จากการสังเกตุของผมเองนะครับ และมีอีกหลายจุดเชิญพิจารณาเลยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:24:57 pm »

Facebook Comments