ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ วัดโพธิ์งาม  (อ่าน 14640 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ วัดโพธิ์งาม
« เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:08:48 pm »
พี่ ๆ ท่านใดพอจะทราบประวัติการสร้างบ้างครับ  ออกวัดโพธิ์งาม อ.สรรพยา  ชัยนาท  วัดเดียวกับเหรียญหลวงพ่อสามที่หลวงพ่อกวยร่วมปลุกเสกครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ วัดโพธิ์งาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 05:31:29 pm »

....มารอฟังด้วยฅนครับ!  :D

ออฟไลน์ เก่ง ท่าทราย

• สมาชิก
  • Thank You
  • บารมีหลวงพ่อ
    • เก่ง  ท่าทราย
Re: พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ วัดโพธิ์งาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:51:25 am »
 :) :) :)ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับขนาดอยู่ไกล่บ้านแท้ๆโดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าใช่วัดโพธิ์งามนี้หลอกครับรอท่านอื่นอีกทีครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 07:41:56 pm »
:) :) :)ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับขนาดอยู่ไกล่บ้านแท้ๆโดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าใช่วัดโพธิ์งามนี้หลอกครับรอท่านอื่นอีกทีครับ

หรอครับ ยิ่งทำให้ผมงง ตาของผม บอกว่าเป็นสมเด็จรุ่น 2 ของวัดโพธิ์งาม รุ่นแรก เนื้อจะคล้ายนมข้นหวาน ไม่มีชื่อวัดด้านหลัง  คุณตาบอกว่าหลวงพ่อสด ปลุกเสก (หากผมจำไม่ผิด) น่าจะสมัยอาจารย์สว่าง (เจ้าอาวาสองค์ก่อนหน้า ที่เจ้าคณะจังหวัดองค์ปัจจุบันจะครองตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดโพธิ์งาม)

หากมีโอกาส ต้องถามหลวงตาทวน เจ้าคณะจังหวัดชัยนาทดู น่าจะได้คำตอบ

ออฟไลน์ myammyaa

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:17:48 am »
มีอยู่สององค์ครับ แต่อยู่ที่บ้าน วันหลังจะถ่ายมาให้ชมครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:17:48 am »

Facebook Comments