ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเงิน (พิมพ์โบราณ)  (อ่าน 3018 ครั้ง)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: หลวงพ่อเงิน (พิมพ์โบราณ)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:39:44 am »
มีข้อสงสัยครับ ???   การอาบผิวเมฆพัด  ยังไม่เข้าใจครับช่วยอธิบายการอาบหรือเคลิอบผิวพระด้วยเมฆพัดให้กระจ่างด้วยครับ

....ดูจากรูปโดยส่วนตัวผมว่าน่าจะเป็นความร้อนจากคราบเบ้าเกาะที่ผิวแลดูคล้ายๆพรายปรอทมากกว่านะครับ! :D

ออฟไลน์ artprakp

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ...บุญบารมีหลวงพ่อกวยครับ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:42:50 am »
 :D :Dต้องขอโทษจริงๆครับ เจ้าของเก่าพระองค์นี้ เขาบอกผมมาครับ ผมก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกันครับ ว่าอาบเมฆพัดได้อยางไรครับ:D :D..(ผมขอพูดถึงเจ้าของเก่าพระองค์นี้)..คุณปู่อายุ 90 กว่าแล้ว เป็นเสียนพระรุ่นเก่าๆๆ ที่วางมือจากพระเครื่องหลายปีแล้วครับ :D :D
 ;D ;Dคุณปู่..มีแต่พระเครื่องเก่าๆๆสะสมไว้มากครับ คุณปู่เห็นผมชอบพระเครื่องเก่าๆๆ ก็เลยสอนการดูพระเก่าๆให้ผมครับ..คุณปู่ให้พระเก่าผมบูชามาติดตัวครับ (รวมถึงพระสังกัจจายน์องค์ที่โชว์ ด้วยครับ) :D :D
 ;D ;Dส่วนตัวผมคิดเหมือน พี่ SODA ครับ น่าจะเป็นความร้อนจากคราบเบ้าเกาะที่ผิวแลดูคล้ายๆพรายเมฆพัดติดบางๆๆครับ :D :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:42:50 am »

Facebook Comments