ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพุฒซ้อน หลวงปุ่ศุข - หลวงพ่อวิชา รุ่นเจริญพร  (อ่าน 8671 ครั้ง)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....

ออฟไลน์ sr.tech

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "เป็นชาวพุทธอย่าพึ่งไสย"
เหรียญสวยงามมากครับ ;D

ออฟไลน์ ศรัทธาพุทธคุณ

• *
  • Thank You
 ;) อย่างนี้พลาดไม่ได้  ต้องหาเวลาไปจองไว้สักเหรียญสองเหรียญนะครับ

ออฟไลน์ uthain

• *
  • Thank You
Re: เหรียญพุฒซ้อน หลวงปุ่ศุข - หลวงพ่อวิชา รุ่นเจริญพร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 04:57:12 pm »
เนื้อนะวะหมดแล้วครับ
เนื้อทองเหลืองหมดแล้วครับ
เนื้อเงิน - เงินลงยา  สีเหลือง เขียว น้ำเงิน  เหลือสีละประมาณ 30  องค์
ณ วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 56

ออฟไลน์ uthain

• *
  • Thank You
Re: เหรียญพุฒซ้อน หลวงปุ่ศุข - หลวงพ่อวิชา รุ่นเจริญพร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 05:06:41 pm »
เหรียญรุ่นเจริญพร  55  มีประสบการณ์มาแล้วครับ
มีลูศิษย์นำไปลองยิงที่นครสวรรค์ (คนลองเป็นคนกรุงเทพฯ)  นำพระแขวนไว้กับต้นไม้  ปรากฏว่าหลังจากที่ขอขมาแล้ว  ลองยิงรอบแรก  นกค้างลูกปืนค้างลำก้อง  รอบที่สอง (หลังจากที่ถอดปืนประกอบใหม่ใช้การได้และลองยิงขึ้นฟ้าแล้ว  ปืนยังใช้การได้)  ลองยิงรอบที่สอง  ระยะห่างพระกับปากกระบอกปืนแค่  1  ฟุต  ปรากฏว่ายิงออก  ลูกปืนโดนต้นไม้  ห่างจากพระไปแค่  2  คืบ  คนยิงบอกว่าเหมือนมีคนมาปัดมือ  (คนยิงเป็นมือปืนอาชีพ)  แล้วตอนที่ลองยิงระหว่างขอขมา  มีฟนตกลงมาทั้งที่แดดเปรี้ยงๆตอนเที่ยงครับ

ไม่ได้โปรโหมตนะครับ  เพียงแต่เล่าสู่กันฟัง
หลวงพ่อท่านไม่แนะนำให้ลองครับ
หลังจากเหตุการณ์นี้แล้ว  คนลองได้ไปขอขมาหลวงพ่อแล้วครับ  แล้วหลวงพ่อยังบอกว่า  ระวังมันจะโดนลองกลับบ้างนะ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 05:06:41 pm »

Facebook Comments