พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ > วิธีดู พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ

รูปหล่อรุ่นแรก องค์แรกของผม............ช้ำใจที่ ......เก๊......

(1/3) > >>

บอล อุทัย:
รูปหล่อรุ่นแรก องค์แรกของผม............ช้ำใจที่ ......เก๊......

องค์นี้เช่ามาได้ร่วมสามปีแล้ว เป็นรูปหล่อหลวงพ่อเชื้อองค์แรกของผมที่ผมเช่ามา ตอนนั้นไม่รู้วิธีการดู

เก๊แท้เป็นอย่างไร ยังไม่รู้ แต่พอเริ่ม เช่ามาหลาย ๆ องค์ ก็เริ่มรู้ว่า องค์นี้เก๊.......โดนซะแล้ว

แต่ไม่เป็นไรครับเก็บไว้เป็นองค์ครู เผยแพร่ให้ศิษย์หลวงพ่อได้รู้กันด้วย เนื้อขององค์พระเป็นเนื้อทองเหลืองรมดำ

แต่ของแท้จะเป็นเนื้อทองแดงกะไหล่นาค ของเก๊องค์พระจะเล็กกว่าของแท้เล็กน้อยครับ

บอล อุทัย:
เปรียบเทียบกันดูนะครับ หาจุดสังเกตุกันเอาเอง อธิบายมากไม่ได้ครับ ของเก๊ตามทันทุกที

แต่จุดหลัก ๆ ก็คือของแท้จะเป็นทองแดงกะไหล่นาคครับ ของเก๊ตอนนี้เป็นทองเหลืองรมดำและไม่มีโค๊ต

ขนาดจะเล็กกว่าของแท้เล็กน้อยครับ

โจ้ ราชพฤกษ์:
ขอบคุณมากครับหมวดบอล ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานแก่ลูกศิษย์หลวงพ่อ ทุกท่านได้ทราบ

จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท:
อืมม...เคย "เกือบ" โดนเหมือนกันนะ โชคดีคราวนั้นที่ ตังค์ ไม่พอ  ;D

โจ้ ราชพฤกษ์:
 :o :o ถึงมีตังค์ตอนนี้ก็หาของสวยๆยากแล้วครับ เพราะลูกศิษย์เริ่มเก็บกันมากขึ้นแล้ว
 ;D ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version