พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ > วิธีดู พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ วัดบำเพ็ญบุญ

รูปหล่อรุ่นหกรอบ.............ช้ำใจ.......เก๊ยกล็อต........

(1/4) > >>

บอล อุทัย:
รูปหล่อรุ่นหกรอบ.............ช้ำใจ.......เก๊ยกล็อต........

เรื่องราวเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเอง

อย่าประมาทกับพระเก๊และ อย่าประมาทจ่ายเงินกับพระที่ไม่ได้เห็นด้วยตาตัวเอง

รูปหล่อหกรอบชุดนี้ผมซื้อกลางอากาศ ไม่เป็นพระพอสายส่งบอกว่ามี ก็บอกว่าซื้อมาเลยพี่ไม่มีเก๊

พอพระมาถึง...เซ็งเป็ด...เก๊ทั้งหมด เก็บไว้เป็นครูอีกตามเคย

บอล อุทัย:
ดูกันเอาเองนะครับพี่น้อง

หรือใครมีจุดสังเกตุตรงไหน.........เขียนลงมาได้เลยครับผม

จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท:
ผมก็มี..แต่เป็นของสร้างย้อนยุคครับ ช่วงแรกๆของการเก็บหลวงพ่อเชื้อเลยเหมือนกันนะ

โจ้ ราชพฤกษ์:
ถือว่าเป็นบทเรียนคร๊าบบบ กว่าจะเป็นเซียนใหญ่ได้ก็ต้องโดนกันทุกคนอ่ะครับ พี่น้อง
ผมดูจากรูปแล้ว สังเกตว่าของเก๊นั่นจะมีรูปหน้าหลวงพ่อเล็กกว่า และเส้นจีวรไม่คมชัด รวมถึงตัวหนังสือด้วยครับ
 ;D ;D ;D

แต๊ก บ้านสวน:
 :) ดูจากร่องหูด้านหลังทั้ง2ข้างความคมชัดแตกต่างกันมากครับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version