โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์สายชัยนาท > โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ

เหรียญพญาครุฑ รุ่นแรก/รุ่น 2

(1/2) > >>

สำนักจันทร์:
จัดสร้างปี 2522 จำนวน 3000 เหรียญโดยคณะศิษย์ตำรวจ สน.พลับพลาไชย เป็นเนื้อทองแดง เหรียญนี้จารหัวใจพญาครุฑ อุ กะ กา นัง ที่ด้านล่าง ประสพการณ์ยอดเยี่ยมทั้งแคล้วคลาดอยู่คงและมหาอำนาจ มีทั้งจารและไม่จาร มีทั้งลายมือหลวงพ่อและลายมือลูกศิษยื และมีทั้งตีโค๊ดและไม่ตี ทั้งหมดหลวงพ่อเสกให้เหมือนกันหมด ยังไม่พบมีเสริมหรือเก๊ ส่วนใหญ่ทุกเหรียยมีกลาก ไม่ต้องตกใจครับ

สำนักจันทร์:
รุ่นถัดมาเป็นรุ่น 2 สวยงามกว่า ใช้ได้ดีเหมือนกัน

FAMEETA:
 :o เข้ามาศีกษาชม เหรียญพญาครุฑ รุ่นแรก/รุ่น 2:o ขอบคุณครับ :D

SODA 405:

.... :o :o :o

kmontree:
ขอบคุณครับ พี่ แต่ว่าแต่หลังยันต์ รุ่น2 เขาเรียกว่ายันต์อะไรนะครับ ไม่เคยเห็น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version