ผู้เขียน หัวข้อ: พญาเต่าเลือนหลวงพ่อทรัพย์ วัดอินทาราม (ตลุก) จ.ชัยนาท  (อ่าน 18072 ครั้ง)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
สวยมากครับ..อักขระก็ง้ามงาม.. :o :o

ขอบคุณมากครับพี่หมี  ;D

:o ชอบมากๆ ฟิตแล้วคุณตึ๊ง เท่าไหร่ครับคู่นึง

ขอบคุณมากครับคุณต้อม พึ่งได้มา ครับ  ;D

• สมาชิก
  • Thank You
วิธีสักการะบูชา
เมื่อนำพญาเต่าเรือนเข้าบ้านให้จุดธูป 5 ดอก บอกกล่าว สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ภายในบ้านให้รับรู้ขออนุญาตนำพญาเต่าเรือนเข้ามาอยู่ในบ้าน เพื่อคุ้มครองป้องกันภัยและขับไล่สิ่งไม่ดีออกไปและขอให้ช่วยนำโชคลาภมาให้
สถานที่บูชาให้จัดวางในพาน หรือบนแท่นหินอ่อนที่มีน้ำล้อมรอบหรือวางพญาเต่าเรือนบนภาชนะอื่นๆ ที่มีน้ำ โดยรินน้ำพอปริ่มๆ หรือครึ่งตัวเต่า(อย่าให้จมทั้งตัว) วางไว้ที่ด้านล่างของหิ้งพระต่ำกว่าพระพุทธรูป หรือจะจัดวางอยู่บนโต๊ะหรือเคาวน์เตอร์เก็บเงินได้ทั้งนั้น ให้บูชาด้วยน้ำสะอาดถวายผักบุ้งและผักกาดขาวตามโอกาสอันควรจะถวายพวงมาลัย ดอกมะลิ กุหลาบก็ยิ่งดี

ข้อห้าม ห้ามนำพญาเต่าเรือนไปงานศพ หรืองานอัปมงคลทั้งหลาย

• สมาชิก
  • Thank You
คาถาบูชา

มีหัวใจพญาเต่าเรือนอยู่ ๔ ตัวคือ นา สัง สิ โม มีอุปเท่ห์มากมายแล้วแต่จะใช้ไปในทางใด โดยขั้นตอนให้ท่องนะโม ๓ จบก่อน
๑ ท่องหัวใจพญาเต่าเรือน นาสังสิโม วันละ 9จบ
๒ หรือนาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ สิทธิสวาหะ
๓ หรือ "นะมะพะทะ นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ นะอุทะกะ เมมะอะอุอะ "
๔ หรือ นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ สุวัณณะมามา โภชะนะมามา วัตถุวัตถา พะลาพะลังมามา โภคะมามา  มะหาลาโภมามา สัพเพชะนา ภะวันตุเม ๑จบ แล้วพญาเต่าเรือนจะนำโชค เสริมบารมีให้สำเร็จ ในอายุ บริวาร เกียรติยศและโภคทรัพย์
๕ หรือถ้าจะใช้ป้องกันตัวทางคงกระพันให้ภาวนากลับไปกลับมาว่า นาสังสิโม สิโมนาสัง สังสิโมนา โมนาสังสิ
๖ หรือเมื่อถึงตอนเที่ยงวัน ให้วักน้ำที่บูชาเต่า หรือใช้เต่าที่ห้อยคอมาลูบหน้าอก แล้วกล่าวคาถาว่า นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ จะเกิดคุณอันประเสริฐดีนักแล
๗ สำหรับด้านคดีความในตำรับพุทธสโร ของหลวงพ่อเดิมท่านมีคาถาก่อนขึ้นศาล ในกรณีที่ถูกกลั่นแกล้ง ถูกใส่ร้ายให้ใส่ความดังนี้

"นะโมพุทธายะ นะผิด โมเฟือน พุทเลื่อนเปื้อน ธาเฟือนหัวใจ ยะวังเวงสูญเปล่า นะเคลิ้มเคลื้อน สังให้สะเทือน หัวใจ สิหลงใหลไปมา โมวังเวงสับสน นะเข้าใจดล สังบังเกิด ในใจคน มีแล้วสูญไป ชิวหาอย่าได้มาประจักษ์แก่ตา โมเดชเดชะ ฤทธาเจ้าพญาเต่าเลือน สังให้สะเทือนเฟือนสิ้นทุกคน อิสะวาสุ นาสังสิโม มะอะอุ ภะคะวานาโถ นะโมพุทธายะ นะ ปิดปาก โมปิดใจ พุทละลายสูญ ฆะเตสิก ฆะเตสิก ฆะเตสิก กิงกะระนัง อะหังจิตตัง พุทธะชานามิ ธัมมะชานามิ สังฆะชานามิ อัตถะอะ ฉิบหาย สวาหะ สวาหาย สวาสูญ

• สมาชิก
  • Thank You
ให้คุณต้อม 3000 แล้วกันครับ ;D

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
สุดยอดข้อมูลครับขอมาบูชาที่บ้านละกันครับ ;)
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments