ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะ.......ศิษย์ท่านใดพอทราบวิธีบูชาบ้าง ?  (อ่าน 15518 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอคำแนะนำเรื่องเขี้ยวเสือของหลวงพ่อเกาะนะครับ ว่า ต้องมีพิธีกรรมในการบูชาอย่างไร เพราะเป็นเขี้ยวของสิ่งที่มีชิวิต ไม่ใช่เป็นโลหะธาตุ
๑ จำเป็นต้องเซ่นด้วยเนื้อหมูหรือไม่
๒ ต้องถวายน้ำเปล่าด้วยหรือไม่
๓ พิธีการเซ่นบูชาต้องทำอย่างไร
๔ หากไม่ทำการเซ่นถวายจะเป็นอย่างไร
หรือว่า ไม่ต้องเซ่นถวายใด ๆ ให้ใช้คล้องคอบูชาเช่นตะกรุดหรือเหรียญของหลวงพ่อได้ทันที  ศิษย์ท่านใดที่มีความรอบรู้ในเรื่องการบูชาเขี้ยวเสือของหลวงพ่อ โปรดแนะนำลุงด้วยนะครับ  ลุงยังขาดความรู้ในเรื่องนี้มากเลย

ลุง PD
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
ส่วนตัวผมแล้ว เขี้ยวเสือเป็นสิ่งที่เคยมีชีวิต เพราะได้เขี้ยวมาก็แสดงว่าเสือตัวนั้นก็ต้องตาย ไม่ว่าจะตามธรรมชาติหรือการกระทำของมนุษย์ เราต้องเซ่นไหว้ครับผม วิญญาณของเสือนั้นจะตามคุ้มครองคนที่ครอบครองเขี้ยวนั้น สำหรับผมใช้ข้าวเหนียวหมูปิ้งน้ำเปล่าครับ ทุกวันพระ แล้วจะรู้ว่าแรงแค่ไหน ถ้าเสือไม่ได้กิน ใจเราก็จะร้อนใครพูดผิดหุไม่ได้(ส่วนตัวผมนะครับ) เขี้ยวเสือหลวงพ่อสุดยอดแน่นอน ประสบการณ์เยอะยิ่งอาจารย์สมยศ ท่านแกะ ให้หลวงพ่อเสกก็สุดๆแล้ว
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ สุดาเนียน เวียงจันทร์

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
ขอบคุณครับพี่kawkri ผมก่ออยากรู้พอดีเลย ได้มาหนื่งเขี้วยเหมือนกันจาก. ผอ.....นะครับ :D :D
+85620 999999 81

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
ขอบคุณครับ ท่านนายทหารเกรียงไกร( kawkri ) ที่แนะนำ เผอิญคุณพ่อของลุงได้มอบสิงห์ที่แกะจากฟันของเสือมาให้ลุง ลุงก็ได้เก็บไว้บูชาคุ้มครองครอบครัวของลุง บางทีลุงก็ฝันว่าบ้านของลุงเป็นเรือนแพและมีเสือดำผุดดำโผล่รอบ ๆ ลุงก็เกรงว่ามันจะทำร้ายคนในครอบครัวแต่เสือก็ไม่ทำร้ายคนในครอบครัว ลุงยังสงสัยว่าเสือว่ายน้ำได้ด้วย ...............สำหรับเขี้ยวเสือของหลวงพ่อ ลุงยังไม่มีครับ   และวิธีการเซ่นด้วยหมูปิ้งข้าวเปล่า ฯ ทำกันอย่างไร วางเครื่องเซ่นแล้วปักธูปกี่ดอก พิธีกรรมมีอะไรบ้าง ยอมรับว่า ลุงยังไม่ค่อยรู้   ยังไรก็ขอขอบคุณท่านนายทหารที่แนะนำจนกระทั่งลุงพอจะเห็นแนวทางในการบูชา ขอบคุณมากครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
ของผม บนเนื้อหมูสดครับ เพราะหลวงพ่อเกาะท่านบอกให้บนเนื้อหมูสด
ตอนนั้นบนเพื่ออยากได้งานใหม่ ไม่นานเกินรอครับได้สมใจ ได้งานใหม่แบบยังไม่ได้เขียนใบสมัครเลย ไปคุยแล้วรับเลย  ขลังมาก
แต่ผมบนทั้งเขี้ยวเสือ เสือท่าสมอ ตะกรุดหนังเสือ และเหรียญหน้าเสือ  ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเสืออะครับ อิๆ
ตอนแก้บนผมจุดธูป3ดอก นะโม 3จบ แล้วก็ท่องคาถาหลวงพ่อเกาะน่ะครับ แล้วก็พูดแก้บนและขอบคุณที่ช่วยให้ประสบผลสำเร็จน่ะครับ
ตอนนี้ ผมบนต่อแล้วครับ รอดูสิ้นเดือนนี้ว่าจะประสบผลสำเร็จเหมือนครั้งแรกรึเปล่า คราวนี้บนหมูสดและหมูปิ้งครับ อิๆ รอลุ้นกันครับ ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments