ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะ.......ศิษย์ท่านใดพอทราบวิธีบูชาบ้าง ?  (อ่าน 15802 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เรื่องการถวายอาหารก็สุดแล้วแต่คุณลุงจะเลือกนะครับ ที่ผมใช้อาหารสุกเพราะผมเรียนคาถาอาคม เยอะครับ ทั้งกุมารทอง กุมารพราย และของอาถรรย์หลายๆอย่างทีจะต้องควบคุม ผมกินเนื้อสดมิได้เพราะเขาจะกินตามผม จะเอาไม่อยู่ครับ แต่ตอนเย็นผมจะสวดมนต์แปลให้พวกเขาฟัง เขาจะถือศีลตามผมความดุร้ายจะลดลงกายมาเป็นความเมตตาแทน การบูชาเขี้ยวไม่จำเป็นจะต้องจุดธูปก็ได้ครับเอาตามความเหมาะสมถ้าจุดได้ก็จุดการจุดผมจะจุด 1ดอกเท่านั้นเพราะเสือเป็นวิญญาณไม่ใช่พระพุทธ สรุปคืออยู่ที่เราสะดวกนะครับคุณลุง แต่ถ้ากินหมูปิ้งได้จะดี เพราะเสือหลวงตามหาบัว ยังกินข้าวก้นบาตรเลยลุงคิดดูนะครับ เสือที่ไหนกินข้าวก็เสือหลวงตามหาบัวไงครับ

มีของดีของหลวงพ่อเกาะ + เรียนคาถาอาคมมาเยอะ มิน่า แม้กระทั่งเข็มฉีดยา ยังฉีดไม่เข้า  .............ไม่กี่วันมานี่ลุงไปตรวจสุขภาพ คุณหมอท่านเอาเข็มมาเจาะเลือดที่แขนของลุง ลุงก็อยากให้หมอเขาแทงเข็มผ่านหนังของลุงไม่ได้ ....จื้ด ด ด ด และสูบเลือดของลุงไปตรวจแบบง่ายดาย หนังไม่เหนียวแบบของท่านนายทหารเลย  นี่หากคุณหมอเขาแทงเข็มไม่เข้านะ มันจะตื่นเต้นกันขนาดไหน.........ลุงไฝ่ฝันที่จะทำให้ลุงคงกระพันชาตรีตลอดเวลา........ขอบคุณในคำแนะนำมากครับ อยากได้เขี้ยวเสือของหลวงพ่อเกาะมาบูชามากเลย....ตอนนี้
มันเป็นธรรมดาของการดำรงค์ชีวิตประจำวันครับลง การฉีดยาไม่เข้าก็ไม่ใช่เรื่องที่ดีนะครับเวลาป่วยจะแย่เอา แค่แคล้วคลาดปลอดภัยก็พอแล้วครับเวลาเจอเหตุการณ์จริงๆผมเชื่อว่าคนดีๆอย่างลุงและมีจิตใจศรัทธาองค์หลวงพ่อเกาะด้วยแล้ว ลุงก็หนังเหนียวได้เช่นกันเอาความศรัทธาเป็นที่ตั้งอย่าได้สงสัยในตัวครูบาอาจารย์ นั่นหล่ะครับสุดๆแล้ว ว่างๆผ่านมาลพบุรีแวะค้างคืนด้วยกันได้นะครับลุงยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณในความเมตตาให้ที่พักและให้กำลังใจในความใฝ่ฝันของลุงมากนะครับท่านทหารกล้าของไทย   มีศิษย์หลวงพ่อให้ที่พักแก่ผู้เดินทางไกลแก่ลุงหลายท่าน ลุงขอขอบคุณในน้ำใจศิษย์หลวงพ่อเกาะทุก ๆ ท่าน แต่ลุงมักจะชอบชีวิตที่สันโดด ค่ำไหนนอนนั่น แบบ ข้ามาคนเดียว นะ  ;D ;D ;D ขอบคุณมากครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
คุณทหารสงสัยลุงpdอยากเหนียว ล้อเล่นนะครับลุงปฎิหารแคล้วคลาดย่อมเกิดเวลาคับคันแน่นอนครับลุงผมคนนึงที่เชื่ออย่างนั้นครับตั้งมั่นและศรัทธาบารมีหลวงพ่อกวย หลวงพ่อเชื้อ หลวงพ่อเกาะครับ 8) 8) 8) 8) 8) 8)

นายทหารและศิษย์ทุก ๆ คนก็แนะนำลุงให้เอาความศรัทธาเป็นที่ตั้ง ยามคับขันมักเกิดปฏิหารย์  ลุงชอบสังเกตุ บ้านลุงมีสุนัขพันธ์โกเด้น ตัวโต ชอบเล่น ลูกของลุงมักจะถูกเจ้าโกเด้นจอมซุกซนเล่น บางครั้งก็ยกสองขาหน้าขึ้นคีบเอวแบบแสดงความคิดถึงนะ เดินไปไหนซุกซนวิ่งชนหน้าชนหลังวุ่นวาย   พอลุงเอาเหรียญหลวงพ่อเกาะคล้องคอให้ลูก ๆ ของลุง เจ้าโกเด้นมันเรียบร้อยขึ้นมากเลย มันยืนมองเฉย ๆ เรียบร้อยขึ้นมาก  แม้กระทั่งหลานของลุง เวลามาบ้านลุง เจ้าโกเด้นมันทั้งเห่าและไล่เล่น พอแม่ของหลานเอาเหรียญหลวงพ่อเกาะคล้องคอให้ เจ้าโกเด้นมันยืนมองเฉย ๆ ลุงให้ทุกคนในบ้านของลุงสังเกตและทุกคนยอมรับในบารมีหลวงพ่อเกาะมากครับ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
ระยะนี้ เวลากลางคืนลุงนอนลุงยังสวมตะกรุดหลวงพ่อเกาะนอน อบอุ่นใจและนอนหลับดีมากปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ sunza

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
จะสอบถามว่าเขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะ ราคาเท่าไหร่หรอครับ

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
จะสอบถามว่าเขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะ ราคาเท่าไหร่หรอครับ
เรื่องราคาเขี้ยวเสือของหลวงพ่อเกาะ ลุงยังไม่แน่ใจ วันนั้นโทรคุยกับคุณนรินทร์ พอจะรู้ว่า เขี้ยวเสือโปร่งที่ไม่ได้แกะหรือแกะไม่ได้ก็ราคาหนึ่ง ที่แกะแล้วเขี้ยวเล็กก็ราคาหนึ่ง เขี้ยวใหญ่ก็ราคาหนึ่ง   เรื่องราคาต้องสอบถามกับทางวัดนะครับ  เป็นเขี้ยวเสือแท้ ๆ ไม่ใช่เขี้ยวหมูหรือเขี้ยวที่ทำจากเรซิน 

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments