วิธีการดู พระเครื่องหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > วิธีดูพระเครื่อง แท้ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

ระวังพระสมเด็จพิมพ์พุทธกวัก พิมพ์นี้

(1/4) > >>

บอล อุทัย:
ดูให้ดีก่อนเช่าหาครับ สังเกตุพิมพ์สังเกตุเนื้อ
พิมพ์พระองค์นี้ผิดพิม สังเกตุดูขาโต๊ะทางด้านขวาองค์นี้ ปลายโต๊ะจะยาวกว่าของแท้
เนื้อพระต้องเป็นเนื้อผงน้ำมัน เนื้อละเอียด และต้องดูเป็นธรรมชาติครับ

ผมบอกอะไรได้ไม่มาก (กลัวเก๊ดี) สังเกตุดูกันเอาเองครับ

บอล อุทัย:
มาแล้วครับเก๊ใหม่ ผิดเนื้อผิดพิมพ์สังเกตุกันให้ดีนะครับ

chalothon:
    ;D  ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆครับ ;D

glowluxmint:
ขอบคุณครับ พี่หมวด

chatchawan48:
ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version