ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนถูกหวยแต่เช้าเลยครับ  (อ่าน 5546 ครั้ง)

ออฟไลน์ tao

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหมือนถูกหวยแต่เช้าเลยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:23:41 pm »
เห็นด้วยครับ เพราะผมไปหาหลวงพ่อหลายครั้งกว่าหลวงพ่อจะใหบูชาเขี้ยวเสือ(เด้เมื่อต้นเดือนนี้เอง เลยบูชามา 3 เขี้ยว)น้องที่ทำงานฝากบูชาด้วย หลวงพ่อยังเมตตาให้ตะกรุดปลอกลูกปืนมาอีก 5 ดอก ข้างในตะกรุดเป็นตะกรุดทองแดงดอกเล็ก หลวงพ่อบอกถ้าไม่ดีนำมาคืนฉัน แล้วเพื่อนๆคิดว่าผมจะคืนหรือครับเพราะ ของอย่างนี้กว่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ tao

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: เหมือนถูกหวยแต่เช้าเลยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:28:39 pm »
อย่างเขี้ยวเสือที่ผมไปบูชามา ผมก็นำไปจับขอบเงิน แล้วไปหาหลวงพ่อยังเมตาจารที่ขอบเงินให้ผมอีก  คนที่ทำงานขอเช่าต่อให้ราคาดีผมยังไม่ปล่อยเลยครับผมถือว่าหลวงพ่อเมตาทำให้ขนาดนี้แล้ว  เรื่องเงินเดี๋ยวเราก็หาได้อีก

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:33:27 am »
เห็นด้วยครับ เพราะผมไปหาหลวงพ่อหลายครั้งกว่าหลวงพ่อจะใหบูชาเขี้ยวเสือ(เด้เมื่อต้นเดือนนี้เอง เลยบูชามา 3 เขี้ยว)น้องที่ทำงานฝากบูชาด้วย หลวงพ่อยังเมตตาให้ตะกรุดปลอกลูกปืนมาอีก 5 ดอก ข้างในตะกรุดเป็นตะกรุดทองแดงดอกเล็ก หลวงพ่อบอกถ้าไม่ดีนำมาคืนฉัน แล้วเพื่อนๆคิดว่าผมจะคืนหรือครับเพราะ ของอย่างนี้กว่าจะได้นะครับ
อย่างเขี้ยวเสือที่ผมไปบูชามา ผมก็นำไปจับขอบเงิน แล้วไปหาหลวงพ่อยังเมตาจารที่ขอบเงินให้ผมอีก  คนที่ทำงานขอเช่าต่อให้ราคาดีผมยังไม่ปล่อยเลยครับผมถือว่าหลวงพ่อเมตาทำให้ขนาดนี้แล้ว  เรื่องเงินเดี๋ยวเราก็หาได้อีก
เห็นด้วยครับ  ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆต้อง เรื่องเงินนะเดี๋ยวเราก็หาได้อีก  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:21:16 am »
ศรัทธาด้วยใจยังไงก็ขลัง ของทุกอย่างบารมีครูอาจารย์ท่านรู้เจตนาของผู้ครอบครอง ดีใจด้วยครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 08:40:52 am »
ไปกราบหลวงพ่อเมื่อเช้ามา พอดีท่านมีเขี้ยวเสือน้อย(ขนาดน่าจะใส่หลอดตะกรุดได้)มาอยู่ 4 เขี้ยว  ยันต์ครบโค้ตพร้อมพุทธคุณไม่ต้องเอย.....ก็เลยจัดซะนิด        หลวงพ่อท่านบอกว่าเป็นเขี้ยวเสือปลากับลายเฆม  **ไอ้เสือขยันหากิน**   ขอบคุณครับ

ดีใจกับท่าน Joke2009 ด้วยครับที่หลวงพ่อเมตตาให้บูชาเขี้ยวเสือน้อยถึง 4 เขี้ยว สวยมากครับกระทัดรัดจิ๋วแต่แจ๋วมากด้วยพุทธคุณอย่างล้นเหลือ...ศิลปะในการแกะละเอียดผมคิดว่าน่าจะเป็นฝีมืออาจารย์สมยศอย่างแน่นอน...เอาละครับเมื่อได้"ไอ้เสือขยันหากิน"ตั้ง 4 เขี้ยวก็ขอให้ท่าน Joke2009 ร่ำรวยขยายกิจการธุรกิจค้าขายให้ใหญ่โตขึ้นไปอีก ร่ำรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
BANPho

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 08:40:52 am »

Facebook Comments