ผู้เขียน หัวข้อ: หมดวาสนา  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitprang

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หมดวาสนา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:32:25 pm »
เพื่อนผมคนนี้ห่างกันไปนาน แต่ผมก็ไถ่ถามด้วยความคิดถึงตลอด ในฐานะที่เป็นคนแรกที่แนะนำให้ผมได้รู้จักหลวงพ่อกวย -   คงจะติดต่อเขาลำบากแล้ว

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน หวังว่าชั่วโมงนี้ ศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่านจะยังอยู่เป็นสุขกันได้นะครับ

ศิษย์แพร่ง

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:05:41 am »
เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ถ้าไม่กินเบียร์จนเมาไม่มีสติ พระก็คงไม่หาย ตั้งแต่ผมรู้จักหลวงพ่อกวยและฝากตัวขอเป็นศิษย์ผมก็เลิกกินเหล้าตอนเย็นกับเพื่อนที่ทำงาน เพราะตอนกลางคืนผมจะสวดมนต์และระลึกถึงหลวงพ่อ ถ้าผมกินเหล้าก็จะทำให้สวดมนต์ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:50:06 am »
เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ถ้าไม่กินเบียร์จนเมาไม่มีสติ พระก็คงไม่หาย ตั้งแต่ผมรู้จักหลวงพ่อกวยและฝากตัวขอเป็นศิษย์ผมก็เลิกกินเหล้าตอนเย็นกับเพื่อนที่ทำงาน เพราะตอนกลางคืนผมจะสวดมนต์และระลึกถึงหลวงพ่อ ถ้าผมกินเหล้าก็จะทำให้สวดมนต์ไม่ได้ครับ
โมทนาครับ..เป็นตัวอย่างที่ดีครับ..นี่แหละที่ผมอยากให้ลูกศิษย์หลวงพ่อนำมาเป็นตัวอย่าง..

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:50:06 am »

Facebook Comments