ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยครับ ผู้รู้ตอบหน่อย  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
มีข้อสงสัยครับ ผู้รู้ตอบหน่อย
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:43:04 am »
ข้อสงสัยนั้นคือ..... พระพุทธมงคลเทพนิมิตร....... ที่ทางวัดนำมาสร้างเหรียญปลุกเสกโดยหลวงพ่อเชื้ออ่ะครับ
องค์จริงของท่านมีไหมครับ (ก็คงมี) ถ้ามีอยู่ที่วัดใช่ไหมครับ ใครมีภาพช่วยลงให้หน่อยน่ะครับ อยากเห็นองค์ต้นแบบ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
Re: มีข้อสงสัยครับ ผู้รู้ตอบหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 11:34:47 pm »
เดี๋ยวถ้ามีโอกาสไปกราบหลวงพ่อที่วัด จะจัดมาให้ชมครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ศิษย์เหลน

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: มีข้อสงสัยครับ ผู้รู้ตอบหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 03:39:06 pm »
มีจริงครัย เป็นพระเก่ามากๆน่าจะถึงสมัยอยุธยา ปางห้ามสมุทร เนื้อสำริด องค์สูงประมาณคนยืนนี่แหละ ตั้งอยู่ในโบสถ์เคยหายไปครั้งหนึ่งตอนสมัยหลวงพ่ออยู่ แต่โขมยเอาไปไม่ได้รถตกถนนกลางทาง กรรมการ+ชาวบ้าน ตามคืนมาได้(ตอนที่หายมีคนมาบอกหลวงพ่อ หลวงพ่อบอกว่าไปไม่ไกลหรอกให้ตามไปเอกลับมา) ได้พระมาทางวัดมีงานฉลอง เหรียญน่าจะสร้างช่วงนั้น(ไม่แน่ใจนานแล้ว) แล้วได้ย้ายพระมาตั้งไว้หน้าหลวงพ่อจนหลวงพ่อมรณะและอยู่มาอีกเป็นสิบๆปี แล้วหายอีกรอบ ทีนี้หายจริงเลย ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 03:39:06 pm »

Facebook Comments