ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์อีสาน  (อ่าน 3571 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
ศิษย์อีสาน
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 11:30:41 am »
ขอความอนุเคราะห์หน่อยครับพี่  ผมอยากถามพี่ๆว่าพระสรรค์ทั่งแบบนั่งและยืน  มีขนาดเท่าไหร่  และรูปใบปลิวผมสามารถนำมาพับแล้วแขวนคอได้รึเปล่า  สุดท้ายครับ  ถ้าผมอยากได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อผมจะสั่งจากร้านพระที่เป็นสายหลวงพ่อโดยตรงจะเสี่ยงรึเปล่าครับ  มีบางร้านช่างนี้ลดราคาเป็นพิเศษเพราะบอกว่าใกล้ครบวันมรณะของหลวงพ่อครับ...ถ้ามีรูปขอรูปด้วยนะครับ...ขอบคุณคัรบ

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • สิวลี จะมหาเถโร
Re: ศิษย์อีสาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 12:36:55 pm »
ผมว่าร้านสายตรง ที่อยู่ด้านล่างของบอร์ด สบายใจที่สุดครับ เลือกของมาตราฐานไว้ก่อน แล้วดูเหมือนทุกๆท่านให้คำปรึกษาได้ดี เหมาะสำหรับผู้ที่ศรัทธาหลวงพ่อใหม่ๆ นำมาบูชาก่อนครับ คุ้มครองป้องกันตนได้แน่นอน

พระสรรค์มีหลายขนาดครับ รูปใบปลิวนำมาแขวนคอบูชาได้แน่นอน แต่เสียดายจังครับถ้าเป็นแบบนั้น รอยพับต้องทำให้เกิดความเสียหายแน่นอน ผมว่าลองโทรไปตามเบอร์ข้างล่างก่อนดีกว่าครับ

;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ moommam

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:06:40 pm »
เห็นด้วยกับคุณ jackyครับ ร้านสายตรง ที่อยู่ด้านล่างของบอร์ด ให้คำปรึกษาได้ดีจริงๆ โดย เฉพาะคุณต้อม สำนักจันทร์
คุณศักดิ์สิทธิ์  พี่ชโลธร เป็นกันเองกับผมมากครับ (ความเห็นส่วนตัว) ไม่แต่งนิยายมาหรอกคุณหรอกครับ
ไม่ได้เชียร์นะครับ ลองสอบถามดูก่อนก็ได้ แล้วจะรู้ว่าผมพูดจริงหรือเปล่า รวมทั้งท่านสมาชิกในเวบบอร์ดท่านอื่นๆด้วย ก่อนที่จะสอบถามถึงพระของหลวงพ่อ คุณก็สามารถศึกษาในเวบบอร์ดได้ แต่ละกะทู้ให้ความรู้แก่เราได้มากมายเลยครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:27:06 pm »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆเลยนะครับ  ที่ให้คำแนะนำผม  ถ้ามีปัญหาคาใจผมขออนุญาตสอบถามอีกนะครับ  ผมสงใสเยอะมากบางที่ยังนึกไม่ออกตอนนี้

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:43:02 pm »
ต่ออีกนิดนึงครับพอดีว่าผมชอบวัตถุมงคลที่เป็นรูปถ่ายมาก  แต่ทว่ารูปถ่ายของหลวงพ่อราคาสูงพอสมควร  ผมจึงคิดว่ารูปถ่ายใบปลิวน่าจะเป็นอะไรที่ถูกหน่อยและน่าจะพ่อหามาบูชาได้ครับ  ผมคิดว่าผมจะพับโดยเอาใบหน้าของหลวงพ่อไว้ด้านหน้า  อยากเอาติดคอติดตัวครับ  (คิดดูสิครับขนาดใบปลิวธรรมดาหลวงพ่อทำให้กลายเป็นสิ่งที่ไม่ธรรมดาได้)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:43:02 pm »

Facebook Comments